‘ਕੋਵਿਡ ਅਲਾਰਮ’ ਜੋ ਭੀੜ ਵਿੱਚੋਂ ਪਹਿਚਾਣ ਲਵੇਗਾ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੇਟਿਵ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ

308

ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੇ ਇਕ ਅਨੋਖੇ ‘ਕੋਵਿਡ ਅਲਾਰਮ’ ਦਾ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਇਸ ਦੀ ਭੀੜ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ ਵਿੱਚ ਕਰੋਨਾ ਲਾਗ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਲਈ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇਗੀ। ਲੰਡਨ ਸਕੂਲ ਆਫ਼ ਹਾਈਜੀਨ ਐਂਡ ਟ੍ਰੋਪਿਕਲ ਮੈਡੀਸਨ ਅਤੇ ਡਰਹਮ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਮੁਢਲੇ ਅਧਿਐਨ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸੀਓਵੀਆਈਡੀ -19 ਦੀ ਲਾਗ ਦੀ ਇਕ ਵੱਖਰੀ ਗੰਧ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਅਸਥਿਰ ਜੈਵਿਕ ਮਿਸ਼ਰਣ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸਰੀਰ ਦੀ ਬਦਬੂ ਪੈਦਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੈਂਸਰ ਪਛਾਣ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਐਲਐਸਐਚਟੀਐਮ ਅਤੇ ਬਾਇਓਟੈਕ ਕੰਪਨੀ ਰੋਬੋਸੈਟੀਫਿਕ ਲਿਮਟਡ ਦੇ ਡਰਹਮ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿਚ, ਅਧਿਐਨ ਨੇ ਜੈਵਿਕ ਅਰਧ-ਸੰਚਾਲਨ (ਓਐਸਸੀ) ਸੈਂਸਰਾਂ ਵਾਲੇ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਕੋਵਿਡ -19 ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਟੂਲ ਵਜੋਂ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅਧਿਐਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਐਲਐਸਐਚਟੀਐਮ ਦੇ ਰੋਗ ਨਿਯੰਤਰਣ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਖੀ, ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਜੇਮਸ ਲੋਗਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹਿਲੀ ਜਾਂਚ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਜੇ ਇਹ ਉਪਕਰਣ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਫਾਇਤੀ ਅਤੇ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਬਚਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸੰਵੇਦਕ ਐਰੇ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਨਾਲ ਕਈ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ ਹੋਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

Real Estate