ਅਯੋਧਿਆ : 2 ਕਰੋੜ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ 10 ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ 18.5 ਕਰੋੜ ਦੀ ਹੋ ਗਈ ?

301

ਅਯੋਧਿਆ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਰਾਮ ਜਨਮ ਸਥਾਨ ਤੀਰਥ ਖੇਤਰ ਟਰੱਸਟ ਦੁਆਰਾ ਰਾਮ ਮੰਦਿਰ ਉਸਾਰੀ ਲਈ ਖਰੀਦੀ ਗਈ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਹਨ । ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਮੰਤਰੀ ਤੇਜ ਨਰਾਇਣ ਪਾਂਡੇ ਪਵਨ ਨੇ ਟਰੱਸਟ ਉੱਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦ ਵਿੱਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਲਿਖਾਵਈ ਗਈ ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ 10 ਮਿੰਟ ਦੇ ਅੰਦਰ18.50 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਐਗਰੀਮੇਂਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ । ਪਵਨ ਨੇ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸੀਬੀਆਈ ਤੋਂ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਵੀ ਯੂਪੀ ਸਰਕਾਰ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ ਟਰੱਸਟ ਦੇ ਮਹਾਂਸਚਿਵ ਚੰਪਤ ਰਾਏ ਨੇ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦਾ ਖੰਡਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ।
ਪਵਨ ਪਾਂਡੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਜਮੀਨ ਸਦਰ ਤਹਸੀਲ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬਾਗ ਬਿਜੈਸੀ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਹੈ , ਜਿਸਦਾ ਖੇਤਰਫਲ 12 ਹਜਾਰ 80 ਵਰਗ ਮੀਟਰ ਹੈ। ਇਹ ਭੂਮੀ ਰਵੀ ਮੋਹਨ ਤਿਵਾੜੀ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਸਾਧੂ ਅਤੇ ਸੁਲਤਾਨ ਅੰਸਾਰੀ ਦੇ ਨਾਮ ਲਿਖਵਾਈ ਗਈ ਸੀ। ਠੀਕ 10 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਇਸ ਜਮੀਨ ਦਾ ਟਰੱਸਟ ਦੇ ਮਹਾਸਚਿਵ ਚੰਪਤ ਰਾਏ ਦੇ ਨਾਮ 18.50 ਕਰੋੜ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਐਗਰੀਮੇਂਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਬੈਅ ਲਿਖਵਾਈ ਅਤੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਐਗਰੀਮੇਂਟ 18 ਮਾਰਚ , 2021 ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਰਟੀਜੀਐਸ ਕੀਤੀ ਗਈ 17 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪੈਸੇ ਕਿੱਥੇ – ਕਿੱਥੇ ਗਏ ਹਨ ਇਸਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ।
ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਇੰਦਰ ਰਾਜਪੂਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਜੋ ਦੋਸ਼ ਵਿਸ਼ਵ ਹਿੰਦੂ ਪਰਿਸ਼ਦ ਉੱਤੇ ਲੱਗ ਰਹੇ ਹਨ । ਉਸ ਵਿੱਚ 2 ਕਰੋੜ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਕੁਝ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 18 ਕਰੋੜ ਦੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਕੀ ਰਾਮ ਦੇ ਨਾਮ ਉੱਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਲੁੱਟ ਦਾ ਕੰਮ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ? ਇਸਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਵਲੋਂ ਜਾਂਚ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।
ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਰਾਜ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਆਪ ਆਗੂ ਸੰਜੈ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵੀ ਟਰੱਸਟ ਉੱਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਉਸਦੀ ਜਾਂਚ ਸੀਬੀਆਈ ਅਤੇ ਈਡੀ ਤੋਂ ਕਰਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਸੰਜੈ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸਿੱਧੇ-ਸਿੱਧੇ ਮਨੀ ਲਾਡਰਿੰਗ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਟਰੱਸਟ ਦੇ ਮਹਾਂਸਚਿਵ ਚੰਪਤ ਰਾਏ ਨੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗਲਤ ਦੱਸਿਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਕਰ ਇਸ ਦਾ ਖੰਡਨ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੱਤਰ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਪੋਸਟ ਉੱਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਰਾਜਨੀਤਕ ਵਿਰੋਧ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਲੋਕ ਜ਼ਮੀਨ ਖਰੀਦ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਣ ਲਈ ਝੂਠਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।

Real Estate