ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ 3 ਸੀਟਾਂ ਮਿਲਣ ਉੱਤੇ ਬਸਪਾ ਵਰਕਰ ਖੁਸ਼, ਉਪ-ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੋਏ ਅਕਾਲੀਆਂ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਮੁਰਝਾਏ

138

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਅਕਾਲੀ ਦਲ (ਬਾਦਲ) ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਦੇ ਗੱਠਜੋੜ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੋਆਬਾ ਖੇਤਰ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਸਰ ਪਿਆ ਹੈ । ਬਸਪਾ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਆਧਾਰ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਹੈ ਜਲੰਧਰ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਅਕਾਲੀ ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਦੇ ਗੱਠਜੋੜ ਨਾਲ ਬਸਪਾ ਦੇ ਵਰਕਰਾਂ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਲਹਿਰ ਹੈ । ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੁਸ਼ੀ ਇਸ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ਬਸਪਾ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਨਾਰਥ , ਵੈਸਟ ਅਤੇ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਦੀ ਸੀਟ ਆਈ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਬਸਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਲਵਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਤਿੰਨ ਖੇਤਰਾਂ ਤੋਂ ਲੀਡ ਲੈ ਗਏ ਸਨ ।
ਉਥੇ ਹੀ, ਅਕਾਲੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਬੀਰ ਬਾਦਲ ਦੇ ਕੁੱਝ ਸਮਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੋਆਬਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਦਲਿਤ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਐਲਾਨ ਤੋਂ ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਬਾਗੋ-ਬਾਗ ਸਨ ਜਿੰਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਹੁਣ ਕੁਮਲਾਉਣ ਲੱਗ ਗਏ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਜੇਕਰ ਅਕਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣੀ ਤਾਂ ਇਹ ਕੁਰਸੀ ਬਸਪਾ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

Real Estate