ਚੌਕਸੀ ਨੂੰ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜ਼ਮਾਨਤ , ਕਿਹਾ, ‘ਉਸਦੇ ਭੱਜਣ ਦਾ ਹੈ ਖ਼ਤਰਾ’

115

ਪੰਜਾਬ ਨੈਸ਼ਨਲ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਘੋਟਾਲਾ ਕਰ ਭੱਜੇ ਕਰੋਬਾਰੀ ਮੇਹੁਲ ਚੌਕਸੀ ਨੂੰ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਦੀ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇਣ ਵਲੋਂ ਇਨਕਾਰ ਦਾ ਦਿੱਤਾ । ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਚੌਕਸੀ ਦੇ ਭੱਜਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੌਕਸੀ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਲੀਲ਼ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਇੱਕ ਨਾਗਰਿਕ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਮੇਹੁਲ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦਾ ਹੱਕਦਾਰ ਹੈ , ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਉੱਤੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਇਲਜ਼ਾਮ ਜਮਾਨਤੀ ਧਾਰਾਵਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਆਉਂਦੇ ਹਨ । ਵਕੀਲਾਂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦਲੀਲ਼ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਚੌਕਸੀ ਦੀ ਸਿਹਤ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਰਾਸ਼ੀ ਲੈ ਕੇ ਉਸਨੂੰ ਬੇਲ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।
ਸਰਕਾਰੀ ਪੱਖ ਨੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚੌਕਸੀ ਫਲਾਇਟ ਰਿਸਕ ਉੱਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਇੰਟਰਪੋਲ ਨੇ ਉਸਦੇ ਖਿਲਾਫ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕਰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ , ਤਾਂ ਉਸਦੇ ਭੱਜਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਬਣਾ ਰਹੇਗਾ । ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।
ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਵਿੱਚ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਚੌਕਸੀ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮੰਗ ਉੱਤੇ ਸੁਣਵਾਈ 11 ਜੂਨ ਤੱਕ ਲਈ ਟਾਲ ਦਿੱਤੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ । ਮਜਿਸਟਰੇਟ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮੰਗ ਖਾਰਿਜ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਚੌਕਸੀ ਨੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦਾ ਦਰਵਾਜਾ ਠਕਠਕਾਇਆ ਸੀ ।
ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਮੇਹੁਲ ਚੌਕਸੀ ਐਂਟੀਗੁਆ-ਬਾਰਬੁਡਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਪਰ 23 ਮਈ ਨੂੰ ਉਹ ਅਚਾਨਕ ਗਾਇਬ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਦੋ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਵਿੱਚ ਫੜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ । ਚੌਕਸੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਅਗਵਾਹ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ।

Real Estate