ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਤਾਰ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਕਬੂਤਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਗਈ ਜਾਨ

160

ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਅਰਵਲੀ ਜਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮਾਲਪੁਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਕਰੰਟ ਲੱਗਣ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਤਾਰ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਇੱਕ ਕਬੂਤਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਖੰਬੇ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹਿਆ ਸੀ । ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਕਰੰਟ ਦਾ ਝੱਟਕਾ ਲੱਗਦੇ ਹੀ ਸਿਰ ਬਾਰ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਡਿੱਗ ਗਿਆ , ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ । ਮਾਲਪੁਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ 35 ਸਾਲ ਦਾ ਦਲੀਪ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਗੁਜਰ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੇ ਤਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਕਬੂਤਰ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਦਲੀਪ ਨੇ ਕਬੂਤਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਲੱਕੜ ਦਾ ਡੰਡਾ ਨਾ ਮਿਲਣ ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਇੱਕ ਲੋਹੇ ਦੇ ਪਾਇਪ ਵਿੱਚ ਹੀ ਅੱਗੇ ਲੱਕੜ ਦਾ ਟੁਕੜਾ ਬੰਨ੍ਹ ਲਿਆ ਅਤੇ ਖੰਬੇ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਾਇਪ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਤਾਰਾਂ ਨਾਲ ਲੱਗ ਗਿਆ ਅਤੇ ਕਰੰਟ ਦਾ ਝੱਟਕਾ ਲੱਗਦੇ ਹੀ ਦਲੀਪ ਹੇਠਾਂ ਆ ਡਿਗਿਆ , ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਹੀ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ । ਦਲੀਪ ਪੇਸ਼ੇ ਵਲੋਂ ਮਜਦੂਰ ਸੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਪਤਨੀ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਤਿੰਨ ਬੱਚੇ ਵੀ ਹਨ ।

Real Estate