ਲਾਕਡਾਊਨ : ਗੁਜਰਾਤ ਨੇ 1 ਸਾਲ ਦਾ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਟੈਕਸ ,ਬਿਜਲੀ ਖਰਚੇ ਕੀਤੇ ਮੁਆਫ

193

ਗੁਜਰਾਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਜਨਤਾ ਕਰਫਿਊ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਹੋਟਲ, ਰੇਸਤਰਾਂ , ਰਿਸਾਰਟ ਆਦਿ ਦਾ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦਾ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਟੈਕਸ ਮੁਆਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਤੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਫਿਕਸ ਚਾਰਜ ਤੋਂ ਵੀ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਹੁਣ ਇਹਨਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਮੀਟਰ ਰੀਡਿੰਗ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਬਿਲ ਸਿਰਫ਼ ਬਿਜਲੀ ਖਪਤ ਦੇ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ ਹੋਣਗੇ ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਗੁਆਂਢੀ ਸੂਬੇ ਮੱਧ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸ਼ਹਿਰ ਇੰਦੌਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਹ ਸਭ ਕਾਰੋਬਾਰ ਬੰਦ ਹੋਣ ਤੇ ਵੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨਾ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਟੈਕਸ ਅਤੇ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਫਿਕਸ ਟੈਕਸ ਉੱਤੇ 40 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਰਨੇ ਪੈ ਰਹੇ ਹਨ । ਸਭ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕੂੜਾ ਟੈਕਸ ਤੱਕ ਵਸੂਲਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਕਈ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਫੀਸਦੀ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਦੁਕਾਨ ਮਾਲਿਕਾਂ ਨੂੰ ਕਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਹੁਣ ਦੁਕਾਨ ਨਹੀਂ ਚਲਾਓਗੇ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਘਾਟਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ਉੱਤੇ ਦੇ ਦਿਓ । ਕਰਫਿਊ ਦੇ ਚਲਦੇ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਤਾਂ ਬੰਦ ਰਿਹਾ ਲੇਕਿਨ ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਲਗਾਤਾਰ ਜਾਰੀ ਰਹੇ , ਜੀਐਸਟੀ ਭਰਨਾ ਹੀ ਹੈ , ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਤਨਖਾਹ ਦੇਣਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਥੇ ਹੀ ਨਿਗਮ ਨੂੰ ਜਾਇਦਾਦ ਟੈਕਸ ਆਦਿ ਵੀ ਭਰਨਾ ਹੈ । ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਰੇਡੀਮੇਡ ਗਾਰਮੇਂਟ ਦਾ ਰਿਟੇਲ ਸੈਕਟਰ , ਬਰਤਨ ਬਾਜ਼ਾਰ , ਸਰਾਫਾ ਰਿਟੇਲ ਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ੋਰੂਮ ਬੰਦ ਹਨ ।

Real Estate