ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਾਲੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਬਸਪਾ ਨੂੰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ? ਬਸਪਾ ਵੱਧ ਦੀ ਝਾਕ ਵਿੱਚ !

358

ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਨਹੁੰ-ਮਾਸ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਟੁੱਟਣ ਮਗਰੋਂ ਸ੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ (ਬਾਦਲ) ਹੁਣ ਬਸਪਾ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਕੇ 2022 ਦਾ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਚੋਣ ਲੜਨ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਹੈ । ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਬੈਠਕਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਗੱਠਜੋੜ ਨੂੰ ਅੰਤਮ ਰੂਪ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਹਨ । ਹਾਲਾਂਕਿ, ਰਸਮੀ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਨਾਂ ਦਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਸੀਟਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅੰਤਮ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਸੀਮਿਤ ਸੀਟਾਂ ਬਸਪਾ ਨੂੰ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਬਸਪਾ ਜਿਆਦਾ ਸੀਟਾਂ ਮੰਗ ਰਹੀ ਹੈ । ਉਹ ਲਗਭਗ 30 % ਸੀਟਾਂ, ਯਾਨੀ ਕਿ 37 ਤੋਂ 40 ਸੀਟਾਂ ਦੀ ਝਾਕ ਵਿੱਚ ਹੈ । ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਕੇਵਲ 18 ਸੀਟਾਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ।
ਬਸਪਾ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਆਗੂ ਰਣਧੀਰ ਸਿੰਘ ਬੈਨੀਪਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਗੱਠਜੋੜ ਵਿੱਚ ਦੋ-ਚਾਰ ਸੀਟਾਂ ਸਾਨੂੰ ਛੱਡਨੀਆਂ ਪਈਆਂ, ਤਾਂ ਕੋਈ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਕਾਲੀ ਆਗੂ ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬਾਦਲ ਨੇ ਦਲਿਤ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵਿੱਚੋਂ ਡਿਪਟੀ ਸੀਏਮ ਬਣਾਉਣ ਜਾਣ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ।
ਆਪਣੀ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਦਲਿਤ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਾਲਤ ਜਾਣ ਲਈ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ 117 ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਰਵੇ ਕਰਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਦਲਿਤਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਕਿੰਨੇ ਸਮਰਥਕ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿੰਨੇ ਵੋਟ ਮਿਲ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Real Estate