ਕਹਿਣ ਨੂੰ ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ , ਪਰ ਸ਼ਰਾਬ ਪਾਰਟੀ ਕਰਦੇ ਨਾਬਾਲਿਗਾਂ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ

192

ਰਾਂਚੀ : ਕਤਲ,ਚੋਰੀ,ਲੁੱਟ ਅਤੇ ਰੇਪ ਵਰਗੇ ਗੰਭੀਰ ਇਲਜ਼ਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਫੜੇ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਡੁਮਰਦਗਾ ਭੇਜੇ ਗਏ ਨਬਾਲਿਗ ਇੱਥੇ ਸ਼ਰਾਬ ਪਾਰਟੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ,ਪਰ ਜੇਲ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਬੇਖ਼ਬਰ ਹੈ । ਨਾਗਪੁਰੀ ਗਾਣਿਆਂ ਦੀਆਂ ਧੁਨਾਂ ਉੱਤੇ ਸਿਗਰਟਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਂਦੇ ਇਹਨਾਂ ਬਾਲ ਕੈਦੀਆਂ ਦਾ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਤੇ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਹਰਕੱਤ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ। ਐੱਸਡੀਓ ਉਤਕਰਸ਼ ਗੁਪਤਾ ਅਤੇ ਸਿਟੀ ਐੱਸਪੀ ਸਮੇਤ ਕਈ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਪੁੱਜੇ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ । ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਡੁਮਰਦਗਾ ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਦੇ ਹੋਣ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਹੈ ।
ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਨਬਾਲਿਗ ਮੁਲਜਮਾਂ ਲਈ ਮਸਤੀ ਦਾ ਅੱਡਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ । ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਨਬਾਲਿਗ ਹਨ ,ਜੋ ਤੀਜੀ ਜਾਂ ਚੌਥੀ ਵਾਰ ਜੁਰਮ ਵਿੱਚ ਇੱਥੇ ਪੁੱਜੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹਾ ਵੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਫਿਕਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਫੜੇ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹੈ । ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ ਸਾਰੇ ਕੈਦੀਆਂ ਦੇ ਕੋਲ ਆਪਣਾ ਮੋਬਾਇਲ ਹੈ । 17 ਜਨਵਰੀ 2020 ਨੂੰ ਸਦਰ ਥਾਣੇ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬਾਲ ਸੁਧਾਰ ਘਰ ਡੁਮਰਦਗਾ ਵਿੱਚ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕਰ ਦੋ ਦਰਜਨ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੋਬਾਇਲ ਅਤੇ ਗਾਂਜਾ-ਸਿਗਰਟਾਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ। ਇਹ ਖੁਲ੍ਹੇਆਮ ਮੋਬਾਇਲ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਵੀ ਕਿਸੇ ਦੀ ਰੋਕ-ਟੋਕ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ।

Real Estate