ਵਿਸ਼ਵ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਡਾ.ਝਾਅ ਨੇ ਇਕਾਈ ਹਸਪਤਾਲ ਨੂੰ ਚੁਣਿਆ

684
ਮੇਅਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨੇਪਰੋਲੋਜਿਸਟ ਡਾ.ਝਾਅ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ

ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਝਾਅ, ਜਾਰਜ ਇੰਸਟੀਟਿਊਟ ਫਾਰ ਗਲੋਬਲ ਹੈਲਥ, ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਗਲੋਬਲ ਕਿਡਨੀ ਹੈਲਥ ਦੀ ਚੇਅਰ, ਮੈਡੀਸਨ ਦੀ ਫੈਕਲਟੀ, ਲੰਡਨ ਦੇ ਇੰਪੀਰੀਅਲ ਕਾਲਜ ਅਤੇ ਨੈਫਰੋਲੋਜੀ ਦੇ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸੁਸਾਇਟੀ ਦੇ ਪਾਸਟ-ਪ੍ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਟ, ਡਾ.ਝਾਅ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਨੇਫਰੋਲੋਜੀ, ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਦਵਾਈ ਅਤੇ ਕਲੀਨਿਕਲ ਖੋਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਮੇਅਰ ਸ: ਬਲਕਾਰ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ,ਕੌਂਸਲਰ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਮਮਤਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਮਾਨਯੋਗ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਪੰਜਾਬ ਸ਼੍ਰੀ ਭਾਰਤ ਭੂਸ਼ਣ ਆਸ਼ੂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਤੇ ਡਾ: ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਔਲਖ, ਮੁੱਖ ਯੂਰੋਲੋਜਿਸਟ ਅਤੇ ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਸਰਜਨ, ਇਕਾਈ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਨੇ ਕੀਤਾ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿਖੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗੁਰਦਾ ਮਾਹਰ ਹੋਣਾ ਸਾਡੀ ਖੁਸ਼ਕੀਸਮਤੀ ਹੈ। ਝਾਅ ਦੀ ਮੁਹਾਰਤ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ, ਹਰਿਆਣਾ, ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਰਾਜਸਥਾਨ ਅਤੇ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।
ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਝਾਅ, ਕਿਡਨੀ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਮਾਹਰ ਦੀਆਂ ਵਿਆਪਕ ਖੋਜ ਰੁਚੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿੱਚ ਗੁਰਦੇ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣਾ ਅਤੇ ਕਿਫਾਇਤੀ, ਸਕੇਲੇਬਲ ਅਤੇ ਟਿਕਾਅ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਅਤੇ ਸੈਕੰਡਰੀ ਰੋਕਥਾਮ ਦੇ ਸੰਦਾਂ ਦਾ ਵਿਕਾਸ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਲੀਨਿਕਲ ਅਭਿਆਸ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਵਕਾਲਤ ਕਾਗਜ਼ਾਤ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ WHO ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿੱਚ ਵਿਆਪਕ ਭਾਸ਼ਣ ਦਿੱਤੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਉੱਘੇ ਲੇਖਕ ਅਤੇ ਸੰਪਾਦਕ ਹਨ। ਉਸਨੇ 20 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਖੋਜ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨੈਫਰੋਲੋਜਿਸਟਸ ਦੇ ਇੱਕ ਨੈਟਵਰਕ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕਿਡਨੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਭਾਰ ਦਾ ਹੱਲ ਲੱਭਣ ਲਈ ਕਲੀਨਿਕਲ ਅਧਿਐਨਾਂ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਡਾ:ਝਾ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਨੈਫਰੋਲੋਜਿਸਟਸ ਦੁਆਰਾ ਪੜ੍ਹੀਆਂ ਪਾਠ ਪੁਸਤਕਾਂ ਦੇ 220 ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨ ਅਤੇ 30 ਅਧਿਆਇ ਲਿਖੇ ਹਨ। ਇਕਾਈ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਖੇ ਡਾ: ਰੀਤਿਕਾ ਨੇਫਰੋਲੋਜਿਸਟ (ਪੀਜੀਆਈ ਐਲੂਮਿਨਸ) ਨੇ ਡਾ:ਝਾ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਉਭਰ ਰਹੇ ਨੈਫਰੋਲੋਜਿਸਟਸ ਲਈ ਅਧਿਆਪਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ।

Real Estate