FCI ਨੇ ਕਿਹਾ ਚੈੱਕ ਕਰ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਚੌਲ ਲਵਾਂਗੇ , ਸ਼ੈਲਰ ਮਾਲਿਕ ਬੋਲੇ – ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਤੰਗ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ

127


ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਏਫਸੀਆਈ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵੇਰਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਚਾਵਲ ਲੈ ਰਹੀ

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇਸ ਵਾਰ 203 ਲੱਖ ਟਨ ਝੋਨੇ ਦੀ ਫਸਲ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਸ ਝੋਨੇ ਤੋਂ ਰਾਜ ਵਿੱਚ 134 ਲੱਖ ਟਨ ਚਾਵਲ ਬਣੇਗਾ । ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਸਿਰਫ 17 ਫੀਸਦੀ ਬਾਕੀ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਫੂਡ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਆਫ ਇੰਡਿਆ (ਐਫਸੀਆਈ ) ਨੇ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਕਰ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਫਿਜਿਕਲ ਵੇਰਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੀ ਚਾਵਲ ਲਵਾਂਗੇ। ਜਿਸ ਤੇ ਰਾਇਸ ਮਿਲਰਸ ਐਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਨੇ ਐਫਸੀਆਈ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਉੱਤੇ ਐਤਰਾਜ ਜਤਾਇਆ ਹੈ । ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਟਿਆਲਾ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਂਫਰੰਸ ਕਰਕੇ ਐਸੋਸਿਏਸ਼ਨ ਦੇ ਰਾਜ ਪ੍ਰਧਾਨ ਗਿਆਨ ਕੁਝ ਭਾਰਦਵਾਜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਐਫਸੀਆਈ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵੇਰਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਚਾਵਲ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ । ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਿਰਫ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵੇਰਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਲਗਾਉਣਾ ਸਾਬਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਹੁਣ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਾਣ-ਬੁੱਝ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸ਼ੈਲਰ ਮਾਲਿਕਾਂ ਨੂੰ ਤੰਗ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
ਐਫਸੀਆਈ ਦੇ ਡੀਏਮ ਅਕਾਸ਼ ਦੀਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹਾਂ ਇਹ ਠੀਕ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀ ਸ਼ੈਲਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਚਾਵਲ ਦੀ ਫਿਜਿਕਲ ਵੇਰਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਹ ਆਦੇਸ਼ ਸਾਨੂੰ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਆਏ ਹਨ।

Real Estate