ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਐਂਟਰੀ ਸਮੇਤ ਪੰਜਾਬ ਕੈਬਨਿਟ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਛੇਤੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਬਦਲਾਅ

128

ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਪਏ ਕਲੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੁਲਝਾਣ ਵਿੱਚ ਜੁਟੀ 3 ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨਾਲ 3 ਘੰਟੇ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ । ਕਮੇਟੀ 3 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਵੇਗੀ , ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਕੈਬੀਨਟ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ 2022 ਚੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੈਬੀਨਟ ਵਿੱਚ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਦਲਿਤ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਅਹੁਦੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਿਆਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਪੁੱਜੇ ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਮੰਤਰੀ, ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉੱਤੇ ਰੇਤ, ਸ਼ਰਾਬ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮਾਫਿਆ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ। ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਗਲੀ ਚੋਣ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਕਿ ਵਿਰੋਧੀ ਪੱਖ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਉੱਤੇ ਹਮਲੇ ਕਰਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ਨਾ ਮਿਲਣ।
ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ,ਪ੍ਰਤਾਪ ਸਿੰਘ ਬਾਜਵਾ, ਸ਼ਮਸ਼ੇਰ ਸਿੰਘ ਦੂਲੋਂ , ਪਰਗਟ ਸਿੰਘ , ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ , ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਘੇਰਨਾ ਗਲਤ ਹੈ । ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕੰਮ ਉੱਤੇ ਜੇਕਰ ਇਸ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਪਾਰਟੀ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਉੱਤੇ ਡਿਸਕਸ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਸਾਰਵਜਨਿਕ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਗਲਤ ਹੈ । ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਇਸ ਗੱਲ ਉੱਤੇ ਸਹਿਮਤ ਨਜ਼ਰ ਆਏ ।

Real Estate