ਟਵਿੱਟਰ ਨੇ ਭਾਰਤ ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਅਕਾਉਂਟ ਨੂੰ ਕੀਤਾ “ਅਨਵੇਰਿਫਾਇਡ”

198

ਮਾਇਕਰੋ-ਬਲਾਗਿੰਗ ਸਾਇਟ ਟਵਿੱਟਰ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਿਚਾਲੇ ਵਿਵਾਦ ਵਧਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਦੀ ਨਵੀਂ ਗਾਇਡਲਾਇੰਸ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਕਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋਇਆ ਸੀ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਟਵਿੱਟਰ ਨੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਮੁੱਦਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਟਵਿਟਰ ਨੇ ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਐੱਮ ਵੈਂਕਿਆ ਨਾਏਡੂ ਦੇ ਟਵਿਟਰ ਅਕਾਉਂਟ ਨੂੰ ਅਨਵੇਰਿਫਾਇਡ ਕਰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਲੂ ਟਿੱਕ ਹਟਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟਵਿੱਟਰ ਨੇ ਉਪਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਟਵਿਟਰ ਹੈਂਡਲ ਨੇ ਬਲੂ ਟਿੱਕ ਹਟਾਕੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸੰਵਿਧਾਨ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਿਆ ਹੈ ।
ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਈ ਯੂਜਰਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਫ਼ੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਇਹ ਅਕਾਂਉਂਟ ਐਕਟਿਵ ਨਹੀਂ ਸੀ ਇਸ ਲਈ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਨਵੇਰਿਫਾਇਡ ਕੀਤਾ ਹੈ ।
ਟਵਿਟਰ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਯੂਜਰਸ ਆਪਣੇ ਹੈਂਡਲ ਦਾ ਨਾਮ ਬਦਲਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਦਾ ਅਕਾਉਂਟ ਅਧੂਰਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ , ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਯੂਜਰ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਨਾਮ ਤੋਂ ਜੋ ਆਪਣਾ ਅਕਾਉਂਟ ਬਣਾਇਆ ਸੀ , ਉਸ ਦੌਰਾਨ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਵੱਲ ਤਸਦੀਕੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ , ਲੇਕਿਨ ਕਾਫ਼ੀ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਉਸ ਨੂੰ ਅਨਵੇਰਿਫਾਇਡ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ।

Real Estate