ਕੈਬਨਿਟ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਭਿੜੇ ਕਾਂਗਰਸੀ

179

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਾਂਗਰਸੀਆਂ ਦਾ ਕਲੇਸ਼ ਹਾਲੇ ਮੁੱਕਿਆ ਨਹੀ ਕਿ ਰਾਜਸਥਾਨ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਪਸੀ ਫੁੱਟ ਹੁਣ ਖੁੱਲਕੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਲੱਗੀ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹੋਈ ਕੈਬੀਨਟ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਗਹਿਲੋਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ਾਂਤੀ ਧਾਰੀਵਾਲ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਗੋਵਿੰਦ ਸਿੰਘ ਡੋਟਾਸਰਾ ਵਿੱਚ ਜਬਰਦਸਤ ਲੜਾਈ ਹੋ ਗਈ । ਦੋਨਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਕੈਬੀਨਟ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਬਹਿਸ ਹੋਈ , ਫਿਰ ਬੈਠਕ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੋਨਾਂ ਨੇ ਬਾਹਰ ਆ ਕੇ ਇੱਕ – ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਖਰੀਆਂ-ਖੋਟੀਆਂ ਸੁਣਾਈਆਂ। ਟਕਰਾਅ ਵਧਦਾ ਵੇਖ ਸਾਥੀ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿੱਚ ਆਉਣਾ ਪਿਆ।
ਬੋਰਡ ਪਰੀਖਿਆਵਾਂ ਉੱਤੇ ਫੈਸਲੇ ਲਈ ਬੁਲਾਈ ਗਈ ਕੈਬੀਨਟ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਕਈ ਮੰਤਰੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਿਵਾਸ ਉੱਤੇ ਗਏ ਸਨ ਜਦੋਂ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਿਵਾਸ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਬੈਠਕ ਨਾਲ ਵਰਚੁਅਲ ਹੀ ਜੁੜੇ ਸਨ। ਬੈਠਕ ਦੇ ਮੁੱਖ ਏਜੰਡੇ ਉੱਤੇ ਚਰਚਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਰਾਜਨੀਤਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਉੱਤੇ ਚਰਚਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਡੋਟਾਸਰਾ ਨੂੰ ਧਾਰੀਵਾਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਟੋਕਣ ਉੱਤੇ ਗੱਲ ਵਿਗੜੀ ਗਈ।
ਡੋਟਾਸਰਾ ਨੇ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਅੱਜ ਮੁਫਤ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਕੈਂਪੇਨ ਚਲਾਇਆ , ਹੁਣ ਹਰ ਜਿਲਾ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਨਾਮ ਮੈਮੋਰੰਡਮ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ , ਇਸ ਅਭਿਆਨ ਨੂੰ ਗਰਾਉਂਡ ਉੱਤੇ ਵੀ ਉਤਾਰਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ । ਡੋਟਾਸਰਾ ਦੇ ਇੰਨੇ ਕਹਿੰਦੇ ਹੀ ਮੰਤਰੀ ਸ਼ਾਂਤੀ ਧਾਰੀਵਾਲ ਨੇ ਡੋਟਾਸਰਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕੱਟਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਦੀ ਕੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ , ਮੰਤਰੀਆਂ ਦਾ ਕੰਮ ਮੈਮੋਰੰਡਮ ਦੇਣ ਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਵਿੱਚ ਟੋਕਣ ਉੱਤੇ ਡੋਟਾਸਰਾ ਨੇ ਇਤਰਾਜ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਧਾਰੀਵਾਲ ਵੀ ਅੜ ਗਏ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਰੱਖਾਂਗਾ । ਇਸ ਉੱਤੇ ਦੋਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹਿਸ ਹੋ ਗਈ । ਗੱਲ ਤੂੰ-ਤੂੰ ਮੈਂ-ਮੈਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਦੂਜੇ ਮੰਤਰੀ ਹਰੀਸ਼ ਚੌਧਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤਾਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ ।

Real Estate