ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮੂਲ ਰੂਪ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਣਾ ਜਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਤਾਂ COVID 26 ਅਤੇ COVID 32 ਲਈ ਰਹੋ ਤਿਆਰ !

207

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਿੱਥੋਂ ਆਇਆ ? ਇਹ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਜਾਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਹਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦਾ ਉੱਤਰ ਕਿਸੇ ਕੋਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਯੂਐਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੂੰ 90 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ।
ਹੁਣ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਯੂਐੱਸ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮਾਹਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਸਲ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਮੂਲ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ, ਤਾਂ ਕੋਵਿਡ 26 ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ 32 ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਰਹੋ। ਜਦੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲਣ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ ਦੇ ਦਬਾਅ ਵਿਚ ਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੇ ਇੱਕ ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਚੀਨ ਦੇ ਵੁਹਾਨ ਭੇਜ ਦਿੱਤੀ, ਜਿੱਥੋਂ ਇਹ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਫੈਲ ਗਈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਸੂਬੇ ਵਿਚ, ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੀ ਟੀਮ ਇਥੇ ਜਾਂਚ ਕਰਾਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕਿਸੇ ਸਿੱਟੇ ਤੇ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਸਕੀ। ਇਸ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਸੰਸਾਰ ਭਰ ਦੇ ਲੋਕ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨੀ ਗੁੱਸੇ ਵਿਚ ਆ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਓਰੋਜਨ ਦੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖੋਜ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਜਾਵੇ ਕਿ ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਆਇਆ ਹੈ।
ਅਮਰੀਕੀ ਮੀਡੀਆ ਕੰਪਨੀ ਬਲੂਮਬਰਗ ਦੀ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦੋ ਅਮਰੀਕੀ ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਾਂ ਤਾਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਦਾ ਮੁੱਢ ਲੱਭ ਲਓ ਜਾਂ ਕੋਵਿਡ -26 ਅਤੇ ਕੋਵਿਡ -32 ਨੂੰ ਸਾਭਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋਵੋ। ਇਹ ਚੇਤਾਵਨੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਫੂਡ ਐਂਡ ਡਰੱਗ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਸਕਾਟ ਗੋਟਲਿਬ ਅਤੇ ਟੈਕਸਸ ਵਿਚ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਟੀਕਾ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਸਹਿ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਪੀਟਰ ਹੋਯੇਟਸ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਦੋਵੇਂ ਮਾਹਰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਚੀਨੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਲੱਭਣ ਲਈ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਗੋਟਲਿਬ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਚੀਨ ਵਿਚ ਵੁਹਾਨ ਲੈਬ ਤੋਂ ਕੋਵਿਡ ਵਾਇਰਸ ਲੀਕ ਹੋਣਾ ਸਹੀ ਜਾਪਦਾ ਹੈ। ਚੀਨ ਨੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਇਸ ਦੋਸ਼ ਦਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸ਼ੱਕ ਹੋਰ ਗਹਿਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਵਿਗਿਆਨੀ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਲੱਭੀ ਗਈ ਤਾਂ ਸੰਭਵ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ਼ ਲੱਭ ਲਵੇ। ਵਿਗਿਆਨੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਹੁਣ ਇਕ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਲੈ ਲਈ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਦੇ ਹਰ ਪਹਿਲੂ ਦੀ ਨੇੜਿਓਂ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਜਦ ਤੱਕ ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਹਰ ਕੋਣ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦੇ, ਇਸ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦਾ ਕੋਈ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਰਵਰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਐਪੀਡੈਮੋਲੋਜਿਸਟ ਮਾਰਕ ਲਿਪਿਸਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇਕ ਹਨ ਜੋ ਵੁਹਾਨ ਵਿਚ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਪਤਾ ਚਲਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਸਿੱਖ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਮਾਰਕ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਸਾਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਲੈਬ ਵਿਚੋਂ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਹੈ ਜਾਂ ਜਾਨਵਰਾਂ ਤੋਂ ਫੈਲਿਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਇਸ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਲੱਭ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਅਤੇ ਜੇ ਅਜਿਹਾ ਵਾਇਰਸ ਸਾਡੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੁਬਾਰਾ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਤਬਾਹੀ ਦੇਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

Real Estate