ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ਕਤਲ ਕਾਂਡ, ਪ੍ਰਿੰਸ ਨੇ ਰਾਜਾ-ਰਾਣੀ ਸਮੇਤ 9 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ

226

ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਕਰਾਉਨ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੀਪੇਂਦਰ ਸ਼ਾਹ ਨੇ 1 ਜੂਨ 2001 ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਾਜਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 9 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ । ਮਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ (ਰਾਜਾ ਬੀਰੇਂਦਰ),ਮਾਂ (ਰਾਣੀ ਐਸ਼ਵਰਿਆ) ਅਤੇ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 7 ਅਤੇ ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਨ । ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕਤਲ ਬਾਅਦ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਲਈ ਸੀ ।
ਉਸ ਰਾਤ ਰਾਜ ਮਹਿਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸੇਸ਼ ਖਾਣੇ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਮਹਿਮਾਨ ਹੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ । ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਧੁਤ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੀਪੇਂਦਰ ਕਮਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਏ ਅਤੇ ਖਾਣੇ ਤੇ ਆਏ ਇੱਕ ਮਹਿਮਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਕਰਨ ਲੱਗੇ। ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲੀਆਂ ਨੇ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਬਚਾਅ ਕਰਦਿਆ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ । ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਲਗਾ ਕਿ ਦੀਪੇਂਦਰ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਕੇ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ , ਪਰ ਅਗਲੇ ਹੀ ਪਲ ਦੀਪੇਂਦਰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ 3 ਬੰਦੂਕਾਂ ਲੈ ਕੇ ਕਮਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਇਆ ਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਕੁੱਝ ਸਮਝ ਸਕਦਾ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੇ ਫਾਇਰਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਹੀ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 9 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੌਤ ਦੇ ਘਾਟ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਪੂਰੇ ਹਤਿਆਕਾਂਡ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਵੀ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਲਈ।  4 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੀਪੇਂਦਰ ਦੀ ਵੀ 29 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰੇ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ।
ਪ੍ਰਿੰਸ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਕਾਲਜ ਤੋਂ ਪੜਾਈ ਕੀਤੀ ਸੀ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਨੇਪਾਲੀ ਨੇਤਾ ਸ਼ਮਸ਼ੇਰ ਜੰਗ ਬਹਾਦੁਰ ਰਾਣਾ ਦੀ ਧੀ ਦੇਵਯਾਨੀ ਨਾਲ ਹੋਈ । ਇੱਥੇ ਦੋਨਾਂ ਦਾ ਪਿਆਰ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਲੱਗਿਆ, ਪਰ ਰਾਜਪਰਿਵਾਰ ਇਸ ਰਿਸ਼ਤੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸੀ । ਮਹਾਰਾਣੀ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਹੋਵੇ । ਜਦੋਂ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਨਾਲ ਹੀ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਤਾਂ ਮਹਾਰਾਣੀ ਨਰਾਜ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਮਨ੍ਹਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਰਾਜਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੀਪੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਦੂਰੀਆਂ ਵਧਣ ਲੱਗੀ ਉਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਰਾਜਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਫੈਂਸਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦੀਪੇਂਦਰ ਨੂੰ ਪਾਸੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾਣ ਲੱਗਿਆ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਇਸ ਕਤਲ ਕਾਂਡ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ।

Real Estate