8 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਫਸੀ ਗੋਲੀ ਨਾਲ ਜਿਉਂਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੈ ਫਰੀਦ, ਪੁਲਿਸ ਮਦਦ ਦੌਰਾਨ ਵੱਜੀ ਦੀ ਗੋਲੀ

148

ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਬਿਆਵਰ ਦਾ ਫਰੀਦ ਕਾਠਾਤ ਪਿਛਲੇ 8 ਸਾਲ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਨਾਲ ਹੀ ਜਿਉਂ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਗਵਾ ਹੋਏ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਅਗਵਾਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਗੋਲੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਏ ਫਰੀਦ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਮਹਿਕਮੇ ਨੇ ਭੁਲਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਹਾਲਤ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਫਰੀਦ ਅੱਜ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਸਮਰਥ ਹੈ । 8 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਵੀ ਫਰੀਦ ਨੂੰ ਹੁਣ ਵੀ ਉਂਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਜਾਂ ਸਰਕਾਰ ਉਸਦੀ ਖ਼ਬਰ ਲਵੇਗੀ । ਮਾਮਲਾ 9 ਸਿਤੰਬਰ 2012 ਦਾ ਹੈ , ਜਦੋਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਡੀਲਰ ਮੱਲੀ ਕੁਮਾਰ ਸਾਂਖਲਾ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਅਗਵਾਹ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ । ਇਸ ਉੱਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੇ ਜਿਲਾ ਐੱਸਪੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਮੀਣੇ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਉੱਤੇ ਟੀਮਾਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ।
ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਨਾ ਹੋਵੇ , ਇਸ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬਿਆਵਰ ਥਾਣੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਟੈਕਸੀ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਜੈਨਗਰ ਰੋਡ ਨਿਵਾਸੀ ਫਰੀਦ ਕਾਠਾਤ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਚਾਲਕ ਗੋਵਿੰਦ ਪ੍ਰਜਾਪਤ ਨੂੰ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ। ਫਿਰੌਤੀ ਦੀ ਰਕਮ ਲੈਣ ਆਏ ਦੋ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨਾਲ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੋ ਗਿਆ , ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਗੋਲੀ ਫਰੀਦ ਦੇ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਆ ਕੇ ਲੱਗੀ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਟੈਕਸੀ ਪਲਟ ਗਈ । ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਾਂਖਲਾ ਨੂੰ ਤਾਂ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾ ਲਿਆ ਗਿਆ , ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਗਿਆ ਫਰੀਦ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਿਆ । ਉਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਜੈਪੁਰ ਦੇ ਸਵਾਈਮਾਨਸਿੰਘ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ । ਕਰੀਬ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਜੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਚੱਲਿਆ , ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਸਨੂੰ ਛੁੱਟੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ । ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਫਰੀਦ ਕਿਸੇ ਸਥਾਈ ਕੰਮ ਲਈ ਵਿਭਾਗਾਂ ਅਤੇ ਲੀਡਰਾਂ ਦੇ ਚੱਕਰ ਹੀ ਕੱਟ ਰਿਹਾ ਹੈ ।
ਗੋਲੀ ਫਰੀਦ ਦੇ ਸਿਰ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਜਾ ਕੇ ਫਸੀ ਹੈ , ਜਿੱਥੋਂ ਉਸਨੂੰ ਕੱਢਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਜਿਸ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਫਸੀ ਹੈ ਉੱਥੋਂ ਪੂਰੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਨਾੜੀ ਸਿਸਟਮ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਗੋਲੀ ਕੱਢਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ , ਤਾਂ ਫਰੀਦ ਦੇ ਅੰਨ੍ਹੇ ਹੋਣ , ਕੋਮਾ , ਲਕਵਾ ਜਾਂ ਮੌਤ ਹੋਣ ਤੱਕ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਹੁਣ ਵੀ ਫਰੀਦ ਨੂੰ ਹਰ ਦੋ-ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਜੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਸਿਰ ਦੀਆਂ ਕਈ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਜਾਂਚਾਂ ਕਰਵਾਉਣੀਆਂ ਪੈਂਦੀਆਂ ਹਨ , ਫਰੀਦ ਨੂੰ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਤੇਜ ਦਰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਤੱਕ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

Real Estate