ਅਮਰੀਕਾ ਜਾ ਰਹੇ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਜਹਾਜ ਦੀ ਬਿਜਨੇਸ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਚਮਗਿੱਦੜ

326

ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾ ਰਹੇ ਏਅਰ ਇੰਡਿਆ ਦੇ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਚਮਗਿੱਦੜ ਦਿਖਣ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਐਂਮਰਜੇਂਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਕਰਵਾਉਣੀ ਪਈ। ਏਅਰ ਇੰਡਿਆ ਦੀ ਫਲਾਇਟ ਨੰਬਰ AI-105 ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਤੜਕੇ 2:20 ਵਜੇ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਨਿਊਜਰਸੀ ਲਈ ਉੱਡ਼ੀ ਸੀ । ਟੇਕ ਆਫ ਦੇ ਕਰੀਬ 30 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਪੈਸੇਂਜਰ ਏਰਿਆ ਵਿੱਚ ਚਮਗਿੱਦੜ ਵਿਖਾਈ ਦਿੱਤਾ । ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਦਿੱਲੀ ਲਿਆਦਾ ਗਿਆ , ਜਿੱਥੇ ਸਵੇਰੇ ਕਰੀਬ 3:55 ਵਜੇ ਐਮਰਜੇਂਸੀ ਲੈਂਡਿੰਗ ਕਰਾਈ ਗਈ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਚਮਗਿੱਦੜ ਮਰ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀ । ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜੰਗਲ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਮਲੇ ਨੇ ਮਰਿਆ ਹੋਇਆ ਚਮਗਿੱਦੜ ਕੱਢਿਆ ।
ਪਲੇਨ ਵਿੱਚ ਚਮਗਿੱਦੜ ਮਿਲਣ ਦੀ ਘਟਨਾ ਉੱਤੇ ਏਅਰ ਇੰਡਿਆ ਦੀ ਇੰਜੀਨਿਅਰਿੰਗ ਸਰਵਿਸ ਨੇ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਦੇ ਲਈ ਕੇਟਰਿੰਗ ਦੇ ਵਹੀਕਲ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਫਲਾਇਟਸ ਵਿੱਚ ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਖਾਣਾ ਬੇਸ ਕਿਚਨ ਤੋਂ ਬਣਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸ ਨੂੰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪਲੇਨ ਵਿੱਚ ਲੋਡ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਹੀਕਲ ਵਿੱਚ ਚੂਹੇ ਅਤੇ ਦੂੱਜੇ ਛੋਟੇ ਜੀਵ ਮਿਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

Real Estate