ਪੀਜੀਆਈ ਜਿਹੇ ਆਈਸੀਯੂ ਕੰਟਰੋਲ ਰੂਮ ਬਣਨ , ਇੱਕ ਹੋਣ ਟੈਸਟਾਂ ਦੇ ਮੁੱਲ :ਹਾਈਕੋਰਟ

281

ਕੋਰੋਨਾ ਪੀੜਿਤਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਈਸੀਯੂ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਆਪਣੇ ਮਰੀਜ ਦੀ ਹਾਲਤ ਪਤਾ ਚੱਲਦੀ ਰਹੇ , ਇਸਦੇ ਲਈ ਪੀਜੀਆਈ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਆਈਸੀਯੂ ਕੰਟਰੋਲ ਰੂਮ ਬਣਾਏ ਜਾਣ । ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਚੰਡੀਗੜ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ, ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਰੂਰੀ ਦਿਸ਼ਾ – ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣ। ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਟੈਸਟਾਂ ਦੇ ਮੁੱਲ ਚੰਡੀਗੜ, ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।
ਚੰਡੀਗੜ ਵਿੱਚ ਆਰਟੀਪੀਸੀਆਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 900 ਰੁਪਏ ਹੈ , ਉਥੇ ਹੀ ਆਰਏਟੀ ਦੀ ਕੀਮਤ 500 ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਆਰਟੀਪੀਸੀਆਰ 450 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਆਰਏਟੀ 350 ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਚੰਡੀਗੜ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਚੇਸਟ ਸਕੈਨ ਦੀ ਕੀਮਤ ਚੰਡੀਗੜ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਘੱਟ ਕਰ 1800 ਕੀਤੀ ਹੈ , ਉਥੇ ਹੀ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਇਹ ਟੈਸਟ 2100 ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਿਜੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੁਆਰਾ ਓਵਰ ਚਾਰਜਿੰਗ ਉੱਤੇ ਰਿਪੋਰਟ ਮੰਗਵਾਈ ਜਾਵੇਗੀ ।

Real Estate