ਅਮਰੀਕੀ ਜਾਂਚ ਏਜੇਂਸੀਆਂ ਤੋਂ 90 ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਬਾਇਡੇਨ ਨੇ ਮੰਗੀ ਰਿਪੋਰਟ , ਕਿਹਾ “ਪਤਾ ਲਗਾਉ ,ਵਾਇਰਸ ਕਿੱਥੋ ਆਇਆ”?

148

ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀ ਉਤਪੱਤੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਨਣ ਲਈ ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਤੇਜ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ । ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਾਇਡੇਨ ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਏਜੰਸੀ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਬਰੀਕੀ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਜਾਂਚ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ 90 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਮੰਗੀ ਹੈ । ਬਾਇਡੇਨ ਨੇ ਜਾਂਚ ਏਜੇਂਸੀਆਂ ਨੂੰ ਚੀਨ ਦੀ ਵੁਹਾਨ ਲੈਬ ਵਲੋਂ ਵਾਇਰਸ ਨਿਕਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਜਾਂਚ ਏਜੇਂਸੀਆਂ ਵਲੋਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵਾਇਰਸ ਜਾਨਵਰ ਵਲੋਂ ਫੈਲਿਆ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾ ਵਲੋਂ , ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸਪੱਸ਼ਟ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ । ਬਾਇਡੇਨ ਨੇ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾਵਾਂ ਨੂੰ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੰਟਰਨੇਸ਼ਨਲ ਕੰਮਿਉਨਿਟੀ ਤੋਂ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।
ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕੋਵਿਡ – 19 ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਵਧਦੇ ਦਬਾਅ ਦੇ ਬਾਅਦ ਚੀਨ ਨੇ ਵੀ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ। ਚੀਨੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਚਾਓ ਲਿਜਿਆਨ ਨੇ ਕਿਹਾ – ਇਸ ਸਾਲ WHO ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਵੁਹਾਨ ਲੈਬ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੂਰੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਈ ਪ੍ਰਮਾਣ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇ ਸਨ । WHO ਨੇ ਵੀ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਲੈਬ ਵਲੋਂ ਵਾਇਰਸ ਲਕੀਰ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੀ ਗਲਤ ਹੈ । ਵੁਹਾਨ ਲੈਬ ਦਾ ਕੋਈ ਰਿਸਰਚਰ ਕਦੇ ਬੀਮਾਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ।

Real Estate