ਬਿਹਾਰ : ਜਨਤਾ ਮਰਦੀ ਪਈ, ਨੇਤਾ ਜੀ ਆਪਣੇ ਹਲਕੇ ਭੁੱਲੇ !

146

ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਆਕਸੀਜਨ , ਬੈਡ , ਵੈਂਟੀਲੇਟਰ ਅਤੇ ਦਵਾਈਆਂ ਲਈ ਦਰ-ਦਰ ਦੀਆਂ ਠੋਕਰਾਂ ਖਾ ਰਹੇ ਹਨ , ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਚੁਣੇ ਹੋਏ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਰੀਬ ਅੱਧੇ ਸੰਸਦ ਹੀ ਆਪਣੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਹਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਵੀ ਹਨ ਜੋ ਆਪਣੇ ਹਲਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਗਏ ਹੀ ਨਹੀਂ । ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਕਰੀਬ 35 % ਸੰਸਦ ਅਜਿਹੇ ਹਨ , ਜੋ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬਿਲਕੁੱਲ ਵੀ ਜਨਤਾ ਦੇ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਆਏ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਜਨ ਸ਼ਕਤੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੰਸਦਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ । ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕੁਲ ਛੇ ਸੰਸਦ ਹਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਚਿਰਾਗ ਪਾਸਵਾਨ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਰਾ ਪ੍ਰਿੰਸ ਪਾਸਵਾਨ , ਚਾਚਾ ਪਸ਼ੁਪਤੀ ਪਾਰਸ ਅਤੇ ਵੀਣਾ ਦੇਵੀ ਚਾਰ ਅਜਿਹੇ ਨਾਮ ਹਨ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ । ਹਾਜੀਪੁਰ ਵਲੋਂ ਸੰਸਦ ਪਸ਼ੁਪਤੀ ਪਾਰਸ ਤਾਂ ਲੋਕਸਭਾ ਚੋਣ ਜਿੱਤਕੇ ਹਲਕੇ ਚੋਂ ਗਾਇਬ ਹਨ । ਚਿਰਾਗ ਪਾਸਵਾਨ ਵੀ ਗੁਜ਼ਰੇ ਸਾਲ ਨਵੰਬਰ ਵਿੱਚ ਖਤਮ ਹੋਏ ਬਿਹਾਰ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਚੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਪਣੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਗਏ । ਚੌਧਰੀ ਮਹਬੂਬ ਅਲੀ ਕੈਸਰ ( ਖਗੜਿਆ ) ਅਤੇ ਚੰਦਨ ਸਿੰਘ ( ਨਵਾਦਾ ) ਹੀ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਰਗਰਮ ਵਿਖੇ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਨਿਧਿ ਵਲੋਂ ਜਨਤਾ ਦੇ ਮਦਦ ਦੀ ਕੁੱਝ ਪਹਿਲ ਕੀਤੀ ।
22 ਮਈ ਤੱਕ ਦੀਆਂ ਸੰਸਦਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਖਣ ਉੱਤੇ ਪਤਾ ਚਲਾ ਕਿ ਘੱਟ ਵਲੋਂ ਘੱਟ ਸੱਤ ਸੰਸਦ ਅਜਿਹੇ ਹਨ , ਜੋ ਗੁਜ਼ਰੇ 100 ਦਿਨਾਂ ( 11 ਫਰਵਰੀ 2021 ਦੇ ਬਾਅਦ ) ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਏ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤਿਆਨੰਦ ਰਾਏ ( ਉਜਿਆਰਪੁਰ ) , ਰਾਮਪ੍ਰੀਤ ਮੰਡਲ ( ਝੰਝਾਰਪੁਰ ) , ਚਿਰਾਗ ਪਾਸਵਾਨ ( ਜਮੁਈ ) ਅਤੇ ਪਸ਼ੁਪਤੀ ਪਾਰਸ ( ਹਾਜੀਪੁਰ ) ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ । ਉਥੇ ਹੀ , ਫਤਹਿ ਵਿਚੋਲਾ ( ਗਿਯਾ) , ਵੀਣਾ ਦੇਵੀ ( ਵੈਸ਼ਾਲੀ ) ਅਤੇ ਅਜਯ ਮੰਡਲ ( ਭਾਗਲਪੁਰ ) ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਕੇ ਵੀ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਵਿਖੇ । ਅਜਯ ਮੰਡਲ ਦੀ ਤਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਮੌਤ ਦੀ ਅਫਵਾਹ ਵੀ ਫੈਲ ਗਈ ਸੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਮਗਰੋਂ ਉਸ ਨੇ 15 ਮਈ ਨੂੰ ਭਾਗਲਪੁਰ ਐੱਸਐੱਸਪੀ ਨੂੰ ਚਿੱਠੀ ਲਿਖ ਇਸ ਉੱਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ।
ਬਿਹਾਰ ਦੇ 12 ਸੰਸਦ ਅਜਿਹੇ ਵੀ ਹਨ ਜੋ 22 ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਵਿਖੇ ਹਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਰੇ ਦੇ ਸੰਸਦ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ 24 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਿਖੇ ਸਨ । ਆਰਕੇ ਸਿੰਘ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਪੰਜ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕਮਾਤਰ ਸੰਸਦ ਹਨ , ਜੋ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਦੀ ਜਨਤਾ ਲਈ ਕੁੱਝ ਖਾਸ ਕਰਦੇ ਨਹੀਂ ਵਿਖੇ ਹਨ । ਬਕਸਰ ਦੇ ਸੰਸਦ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਅਸ਼ਵਿਨੀ ਚੌਬੇ 22 ਮਈ ਨੂੰ ਪਟਨਾ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਸਨ , ਪਰ ਆਪਣੇ ਸੰਸਦੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪਿੱਛਲੀ ਵਾਰ 6 ਅਪ੍ਰੈਲ 2021 ਨੂੰ ਹੀ ਵਿਖੇ ਸਨ । ਇਸ ਲਿਸਟ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਕੁੱਝ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਨਾਮ ਰਾਜੀਵ ਪ੍ਰਤਾਪ ਰੂਡੀ ( ਸਾਰਣ ) , ਰਮਾ ਦੇਵੀ ( ਸ਼ਿਵਹਰ ) , ਛੇਦੀ ਪਾਸਵਾਨ ( ਸਾਸਾਰਾਮ ) , ਪ੍ਰਿੰਸ ਕੁਮਾਰ ( ਸਮਸਤੀਪੁਰ ) , ਰਾਜੀਵ ਰੰਜਨ ਸਿੰਘ ਉਰਫ਼ ਲਲਨ ਸਿੰਘ ( ਮੁੰਗੇਰ ) ਅਤੇ ਚੰਦਨ ਸਿੰਘ ( ਨਵਾਦਾ ) ਹਨ।

Real Estate