ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ 8 ਸ਼ੇਰਾਂ ਨੂੰ ਕਰੋਨਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਛੱਤਬੀੜ ਜੀਰਕਪੁਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਾਈਅਲਰਟ

195

ਹੈਦਾਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ 8 ਏਸ਼ੀਅਨ ਸ਼ੇਰਾਂ ਦੇ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜਿਟਿਵ ਪਾਏ ਜਾਣ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਛਤਬੀੜ ਚਿੜੀਆਘਰ ਜੀਰਕਪੁਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਾਈਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ , ਸ਼ੇਰ , ਚੀਤੇ ਸਮੇਤ ਸਾਰੇ ਜਾਨਵਰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਹਨ , ਪਰ ਛਤਬੀੜ ਨੂੰ 31 ਮਈ ਤੱਕ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਜਾਨਵਰਾਂ ਦੀ ਸਰਵਿਲਾਂਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੁਭਾਅ ਨੂੰ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਜਾਂਚਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜਾਨਵਰਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਮੀਟ ਨੂੰ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪਰੋਸਿਆ ਜਾਣ ਲੱਗਾ ਹੈ । ਛਤਬੀੜ ਚਿੜੀਆਘਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ 7 ਏਸ਼ੀਅਨ ਸ਼ੇਰ , 7 ਚੀਤੇ , 1 ਜੇਗੁਆਰ ਅਤੇ 5 ਲੇਪਰਡ ਸਮੇਤ ਕੁੱਲ 25 ਮਾਸਾਹਾਰੀ ਜਾਨਵਰ ਹਨ। ਚਿੜੀਆਘਰ ਫੀਲਡ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਨਿਰੇਸ਼ ਮਹਾਜਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਚਿੜੀਆਘਰ ਦੇ ਕਿਸੇ ਜਾਨਵਰ ਵਿੱਚ ਖੰਘ ,ਨੱਕ ਵਗਣਾ , ਮੁੰਹ ਵਿੱਚੋਂ ਲਾਰ ਰੁੜ੍ਹਨ ਜਿਹੇ ਲੱਛਣ ਨਹੀਂ ਹਨ । ਫਿਰ ਵੀ ਚਿੜੀਆਘਰ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ , ਤਾਂਕਿ ਜਾਨਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਫੈਲਣ ਵਾਲੇ ਹਾਲਾਤ ਨਾ ਬਣ ਸਕਣ।
ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ , ਜਦੋਂ ਜਾਨਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਲਾਗ ਫੈਲਿਆ ਹੋਵੇ । ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਨੈਹਰੂ ਜੂਲਾਜਿਕਲ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ 8 ਏਸ਼ਿਆਟਿਕ ਸ਼ੇਰ ਕੋਰੋਨਾ ਪੀੜਿਤ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ 4 ਸ਼ੇਰ ਅਤੇ 4 ਸ਼ੇਰਨੀਆਂ ਹਨ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣੇ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਘਰੇਲੂ ਜਾਨਵਰ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ । ਸੇਂਟਰ ਫਾਰ ਸੇਲੁਲਰ ਐਂਡ ਮਾਲੇਕਿਉਲਰ ਬਾਔਲਾਜੀ ਦੇ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਲਾਇਵਾ ਨਮੂਨੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਰਿਪੋਰਟ ਪਾਜਿਟਿਵ ਆਈ ਹੈ । ਸ਼ਾਇਦ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਤੋਂ ਲਾਗ ਸ਼ੇਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚੀ ਹੋਵੇ । ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇ ਕਰੋਨਾ ਦਾ ਵੇਰਿੲੰਟ ਨਵਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ ।

Real Estate