ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਹਿੰਦਾ “ਮੀਡਿਆ ਸਾਨੂੰ ਕਾਤਲ ਕਹਿ ਰਿਹਾ”

199

ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਕਿਹਾ “ਮੀਡਿਆ ਨੂੰ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੇ”

ਚੋਣ ਰੈਲੀਆਂ ਉੱਤੇ ਮਦਰਾਸ ਹਾਈਕੋਰਟ ਤੋਂ ਦੀ ਬੇਹੱਦ ਸਖ਼ਤ ਟਿੱਪਣੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੈ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਉੱਤੇ ਅੱਜ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਰੈਲੀਆਂ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਸਨ , ਤਾਂ ਹਾਲਤ ਇੰਨੇ ਖ਼ਰਾਬ ਨਹੀਂ ਸੀ ਇਸ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਉੱਤੇ ਗੰਭੀਰ ਇਤਰਾਜ ਹੈ । ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਚਰਚਾ ਹੋਈ ਕਿ ਅਸੀ ਹਤਿਆਰੇ ਹਾਂ । ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਮਦਰਾਸ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਉੱਤੇ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ , ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤੇ ਬਿਨਾਂ ਹੀ ਸਾਡੀ ਨਿੰਦਿਆ ਕੀਤੀ ਗਈ । ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਿ ਡਿਜਾਸਟਰ ਮੈਨੇਜਮੇਂਟ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜ਼ਿੰਮੇਦਾਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਫਾਈ ਦੇਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ।
ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਨਰਾਜਗੀ ਉੱਤੇ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਜਵਾਬ
“ਜ਼ਬਾਨੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟਿੰਗ ਤੋਂ ਮੀਡਿਆ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ ।ਕਦੇ-ਕਦੇ ਅਸੀ ਸਖ਼ਤ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ , ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ । ਲਗਾਤਾਰ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੂੰ ਤਕਲੀਫ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅਸੀ ਆਪਣੇ ਹਾਈਕੋਰਟਸ ਦਾ ਮਨੋਬਲ ਡੇਗਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ।
ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਟਿੱਪਣੀ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Real Estate