ਮਦਰਾਸ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਕਤਲ ਵਾਲੀ ਟਿੱਪਣੀ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਜਾ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ

230

madras high court SC EC

ਮਦਰਾਸ ਨੇ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਵਧਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਜਿਮੇਵਾਰ ਬਣਾਇਆ ਤੇ ਕਤਲ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਗੱਲ 
ਕਤਲ ਦੇ ਮੁਕੱਦਮੇ ਵਾਲੀ ਮਦਰਾਸ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਤੋਂ ਨਰਾਜ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੈ । ਲੰਘੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣ ਦੌਰਾਨ ਰੈਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭੀੜ ਸਮੇਤ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ ਟੁੱਟਣ ਉੱਤੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ 26 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਲਈ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੈ। ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਅਫਸਰਾਂ ਉੱਤੇ ਤਾਂ ਕਤਲ ਦਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਚੱਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੰਗ ਵਿੱਚ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੀ ਟਿੱਪਣੀ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਹਾਈਕੋਰਟ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੰਵਿਧਾਨਕ ਸੰਸਥਾ ਹੈ । ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵੀ ਸੰਵਿਧਾਨਕ ਸੰਸਥਾ ਹੈ , ਇਸ ਲਈ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਨਹੀਂ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਸੀ। ਜਸਟੀਸ ਡੀ ਵਾਈ ਸ਼ਿਵ ਅਤੇ ਜਸਟੀਸ ਏਮਆਰ ਸ਼ਾਹ ਦੀ ਬੇਂਚ 3 ਮਈ ਨੂੰ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰੇਗੀ ।
ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵਿਗੜਦੇ ਹਾਲਾਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਸੋਮਵਾਰ ਮਦਰਾਸ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਚੀਫ ਜਸਟੀਸ ਨੇ ਤਾਂ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਲਈ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਹੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ 2 ਮਈ ਨੂੰ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਦਿਨ ਲਈ ਕੋਵਿਡ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ ਬਣਾਏ ਜਾਣ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਹੋਵੇ । ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਅਸੀ ਗਿਣਤੀ ਰੱਦ ਕਰ ਦੇਵਾਂਗੇ।

Real Estate