ਕਰੋਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੂੰ ਬਿਜਲੀ ਸਪਲਾਈ ਦੇਣਾ ਬਣਿਆ ਚੁਣੌਤੀ : ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਖਪਤ ਵਧੀ

136

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਤਾਪਮਾਨ ਦਿਨੋ-ਦਿਨ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਫਤੇ ਤੱਕ ਮੀਂਹ ਦੇ ਲੱਛਣ ਨਹੀਂ ਹਨ । ਹੁੰਮਸ ਵਧਣ ਤੇ ਏਸੀ, ਕੂਲਰ ਚੱਲਣ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਅਚਾਨਕ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ । ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੰਗ 6812 ਮੇਗਾਵਾਟ ਰਹੀ । ਪਿਛਲੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਇਹ 5567 ਮੇਗਾਵਾਟ ਸੀ । ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਹੀ 1245 ਮੇਗਾਵਾਟ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਇਸ ਤੋਂ ਬਿਜਲੀ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ , ਕਿਉਂਕਿ ਸਰਕਾਰੀ, ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਹਸਪਤਾਲਾਂ, ਆਕਸੀਜਨ ਪਲਾਟਾਂ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਦਾ ਸਾਮਾਨ ਤਿਆਰ ਰਹੇ ਯੂਨਿਟਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿੱਚ 24 ਘੰਟੇ ਬਿਨਾਂ ਕੱਟ ਬਿਜਲੀ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਚੁਣੌਤੀ ਹੈ ।
ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਭਾਖੜਾ ਦਾ ਜਲ ਪੱਧਰ ਵੀ 1524 ਫੁੱਟ ਹੈ , ਜੋ 64 ਫੁੱਟ ਹੇਠਾਂ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਇਸ ਦਾ ਵੀ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਬਿਜਲੀ ਉਤਪਾਦਨ ਉੱਤੇ ਪੈਣਾ ਤੈਅ ਹੈ । ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹੀ ਹਾਲਾਤ ਰਹੇ ਤਾਂ ਅਗਲੇ ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਮੰਗ ਸੱਤ ਹਜਾਰ ਮੇਗਾਵਾਟ ਦੇ ਪਾਰ ਵੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਮੰਗ ਵਧਣ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਕਟੌਤੀ ਦੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ।

Real Estate