ਲਾਲੂ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਦੇ ਹੁਕਮ

164

lalu prasad yadav in aiims releasing
ਏਂਮਸ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਹੈ ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ

ਚਾਰਾ ਘੋਟਾਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਦਸੰਬਰ 2017 ਤੋਂ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜੇ ਗਏ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਯਾਦਵ ਆਖ਼ਿਰਕਾਰ ਸਵਾ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਜਮਾਨਤ ਤੇ ਰਿਹਾਅ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਲਾਲੂ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਦੇ ਹੁਕਮ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹੀ ਦਿੱਲੀ ਏਂਮਸ ਹਸਪਤਲਾ ਭੇਜ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਹੁਣ ਏਂਮਸ ਨੂੰ ਰਿਹਾਈ ਦੇ ਆਰਡਰ ਦੀ ਹਾਰਡ ਕਾਪੀ ਵੀ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ । ਪਰ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਹਾਲੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਹੈ, ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਸਲਾਹ ਉੱਤੇ ਹੀ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਲਿਆਦਾਂ ਜਾਵੇਗਾ । ਲਾਲੂ ਦੇ ਰਿਹਾਅ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਧੀ ਰਾਜ ਸਭਾ ਸੰਸਦ ਮੀਸਾ ਭਾਰਤੀ ਦੇ ਦਿੱਲੀ ਸਥਿਤ ਸਰਕਾਰੀ ਘਰ ਉੱਤੇ ਰੱਖਣ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਏਂਮਸ ਵਿੱਚ 25 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਲਾਲੂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਾਲੇ ਰਾਜਦ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਨੂੰ ਪਟਨਾ ਨਹੀਂ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ । ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ ਕੋਈ ਜੋਖਮ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਡਰ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਲਾਲੂ ਪਟਨਾ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਵੱਧ ਜਾਵੇਗੀ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਫੈਲਣ ਦਾ ਡਰ ਰਹੇਗਾ । ਲਾਲੂ ਜੇਕਰ ਪਟਨਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣਗੇ ਤਾਂ ਪਾਰਟੀ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਲੋਕ ਵੀ ਘਰ ਆਉਣਗੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਨਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।
ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਚਾਰਾ ਘੋਟਾਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ 18 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਝਾਰਖੰਡ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਲੋਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲੀ ਹੈ । ਕੋਰਟ ਨੇ ਦੋ ਸ਼ਰਤਾਂ ਰੱਖੀ ਹਨ । ਪਹਿਲੀ – ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਲਾਲੂ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵਲੋਂ ਪਰਮਿਸ਼ਨ ਲਈ ਬਿਨਾਂ ਦੇਸ਼ ਵਲੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਜਾਣਗੇ । ਦੂਜੀ – ਉਹ ਆਪਣਾ ਮੋਬਾਇਲ ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਪਤਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਬਦਲਾਂਗੇ । ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੁਮਕਾ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਅੱਧੀ ਸਜ਼ਾ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਅਕਤੂਬਰ 2020 ਵਿੱਚ ਚਾਈਬਾਸਾ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲ ਗਈ ਸੀ , ਲੇਕਿਨ ਦੁਮਕਾ ਕੇਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਿਹਾਈ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਸੀ ।

Real Estate