ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ ਡਰੋਨ ਰਾਹੀਂ ਵੈਕਸੀਨ ਪਹੁੰਚਾਈ ਜਾਵੇਗੀ

115

vaccine delivered by drone in telangana

ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਈ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਪੈਮਾਨੇ ਉੱਤੇ ਟੀਕਾਕਰਣ ਅਭਿਆਨ ਚਲਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਹੈ। 1 ਮਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਤੋਂ 18 ਸਾਲ ਵਲੋਂ ਜਿਆਦਾ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਹਾਲਾਂਕਿ ਵੈਲਸੀਨ ਐਨੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਉਪਲੱਬਧ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ ਡਰੋਨ ਰਾਹੀਂ ਵੈਕਸੀਨ ਪਹੁੰਚਾਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਇਸ ਲਈ ਨਾਗਰਿਕ ਉਣਾਨ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇਸਦੀ ਇਜਾਜਿਤ ਵੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ।
ਨਾਗਰਿਕ ਉਡਾਨ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਵਿਜੁਅਲ ਰੇਂਜ ਦੇ ਅੰਦਰ ਟੀਕੇ ਦੀ ਵੰਡ ਲਈ ਡਰੋਨ ਦਾ ਵਰਤੋ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਟਵਿਟਰ ਉੱਤੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਜਹਾਜ਼ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਸੀਮਾ ਦੇ ਅੰਦਰ ਡਰੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰ ਟੀਕੇ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਮਨੁੱਖ ਰਹਿਤ ਜਹਾਜ਼ ਪ੍ਰਣਾਲੀ (UAS)ਨਿਯਮ 2021 ਦੇ ਤਹਿਤ ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਛੂਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਛੂਟ ਇੱਕ ਸਾਲ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ।

Real Estate