ਕੋਚਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਬੱਸ ‘ਚ ਹੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਇਆ

165

ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ , “ਬੱਸਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਨਹੀਂ ਫੈਲਦਾ”

ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਾਰੇ ਕੋਚਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਵੀ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ । ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦਾ ਜਲੰਧਰ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਏਮਪੀ ਸਿੰਘ ਨੇ ਬੱਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਇਆ। ਜਿਸ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ 10 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਸਨ। ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਨੇ ਇਹ ਵਿਰੋਧ ਇਸ ਲਈ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੱਸ ਸਕੇ ਕਿ ਕੋਚਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਬੰਦ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸਖ਼ਤ ਨਿਯਮ ਬਣਾ ਕੇ ਸਾਨੂੰ ਕੋਚਿੰਗ ਸੇਂਟਰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਦੀ ਇਜਾਜਤ ਦੇਵੇ ।
ਉੱਥੇ ਆਏ ਬਾਰ੍ਹਵੀਂ ਕਲਾਸ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਨਲਾਇਨ ਕਲਾਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਫਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਿਹਾ । ਕਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇੰਟਰਨੈਟ ਢੰਗ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦਾ ਤਾਂ ਕਦੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਜਾਂ ਮੋਬਾਇਲ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੜਾਈ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ।
ਕੋਚਿੰਗ ਫੈਡਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਏਮਪੀ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਸ ਯੂਕੇ ਸਟਰੇਨ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੈ , ਉਸ ਯੂਕੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੜਾਈ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬੱਸਾਂ ਵਿੱਚ 50 % ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਨੂੰ ਬੈਠਣ ਦੀ ਛੁੱਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਇਸ ਲਈ ਉਹ 52 ਸੀਟਾਂ ਦੀ ਬੱਸ ਵਿੱਚ 10 ਬੱਚਿਆਂ ਤਾਂ ਪੜ੍ਹਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੀ ਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਏਤਰਾਜ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਉਹ ਅੱਗੇ ਵੀ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾ ਕੇ ਬੱਸ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕੋਚਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਚਲਾਉਣ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੈ ।

Real Estate