ਬਿਰਧ ਘਰ “ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਸੁਖਸ਼ਾਲਾ” ਵਿੱਚ ਹੋਈਆਂ 5 ਮੌਤਾਂ ਉੱਤੇ ‘ਜਾਗੋ’ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਘੇਰਿਆ 

230
ਦਿੱਲੀ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀਆਂ ਦੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦਾ ਕੀਤਾ ਖ਼ੁਲਾਸਾ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 4 ਜੂਨ (ਜਗਸੀਰ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ) : ਦਿੱਲੀ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ  ਦੇ ਬਿਰਧ ਘਰ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਸੁਖਸ਼ਾਲਾ, ਰਾਜਿੰਦਰ ਨਗਰ ਵਿਖੇ 5 ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਇਲਾਜ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਉੱਤੇ ‘ਜਾਗੋ’ ਪਾਰਟੀ ਕਮੇਟੀ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾਵਰ ਹੋ ਗਈ ਹੈਂ। ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਜੀਕੇ ਨੇ ਇਹਨੂੰ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਢਾਂਚੇ ਦੇ ਫੇਲ ਹੋਣ ਨਾਲ ਜੋਡ਼ਦੇ ਹੋਏ ਇਹਦੇ ਲਈ ਕਮੇਟੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਿਰਸਾ ਅਤੇ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਹਰਮੀਤ ਸਿੰਘ  ਕਾਲਕਾ ਦੀ ਨਾਲਾਇਕ ਨੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸ਼ਗੂਫ਼ਾ ਵਾਦੀ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬਿਰਧ ਘਰ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸਿਰਫ਼ 20 ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਇਹ ਕਰ ਨਹੀਂ ਪਾਏ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਕੰਮੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਦੇ ਕਾਰਨ 5 ਬਜ਼ੁਰਗ ਦੁਨੀਆ ਤੋਂ ਚਲੇ ਗਏ ਅਤੇ ਛੇਵੇਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ ਹੈ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ‘ਲੰਗਰ ਆਨ ਵੀਹਲ’ ਵਿਵਸਥਾ ਦੀ ਥਾਂ ‘ਟਰੀਟਮੈਂਟ ਆਨ ਵੀਹਲ’ ਵਿਵਸਥਾ ਦੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਣ ਦੀ ਵੀ ਦਲੀਲ ਦਿੱਤੀ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਤਰਫ਼ ਸਿਰਸਾ ਗੁਰਦਵਾਰਾ ਬਾਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ 550 ਬੇਡ ਦਾ ਹਸਪਤਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਅਤੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ 50 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਐਮਆਰਆਈ ਕਰਨ ਦੇ ਸ਼ਗੂਫ਼ੇ ਛੋੜ ਦੇ ਨਹੀਂ ਥੱਕਦੇ। ਪਰ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਸਾਰਿਆਂ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀ, ਬਾਲਾ ਸਾਹਿਬ ਗੁਰਦਵਾਰੇ ਦਾ 50 ਬੇਡ ਵਾਲਾ ਹਸਪਤਾਲ ਬਾਲਾ ਪ੍ਰੀਤਮ ਕੈਂਸਰ ਕੇਯਰ ਯੂਨਿਟ ਸਹਿਤ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਹਸਪਤਾਲ ਵੀ ਬੰਦ ਰਹਿਣ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।
ਜੀਕੇ ਨੇ ਸਿਰਸਾ ਨੂੰ ਸ਼ਗੂਫ਼ਿਆਂ ਦਾ ਉਤਪਾਦਕ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਿੱਖਿਆ, ਧਰਮ ਪ੍ਰਚਾਰ ਅਤੇ ਲੀਗਲ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਸਿਹਤ ਵੀ ਵਿਗਾੜ ਦਿੱਤੀ ਹੈਂ, ਮਤਲਬ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਸਾਰੀ ਵਿਵਸਥਾ ਚਰਮਰਾ ਗਈ ਹੈ। ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਸਿਰਸਾ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਨਰਸਾਂ ਨੂੰ ਉਪਲਬਧ ਕਰਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਲਈ ਇਹ ਲੋਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਨਹੀਂ ਥੱਕ ਰਹੇ, ਪਰ ਇਹ ਕੌਣ ਦੱਸੇਗਾ ਕਿ ਮਾਰੇ ਗਏ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਤੱਕ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚੇ ? ਤੁਸੀਂ 50 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਐਮਆਰਆਈ ਤਾਂ ਕੀ ਕਰਨੀ ਸੀ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਚਲ਼ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀਆਂ ਸੀ, ਉਹ ਵੀ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਬਾਲਾ ਪ੍ਰੀਤਮ ਕੈਂਸਰ ਕੇਯਰ ਯੂਨਿਟ ਵਿੱਚ ਮੇਰੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਮਰੀਜ਼ ਠੀਕ ਹੋਏ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਨਾਮੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੇ ਇਲਾਜ ਦੇਣ ਤੋਂ ਮਨਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪਰ ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਾਬਿਲ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਤਨਖ਼ਾਹ ਦੇਣ ਤੋਂ ਕਮੇਟੀ ਇਨਕਾਰੀ ਹੈਂ। 
ਜੀਕੇ ਨੇ ‘ਲੰਗਰ ਆਨ ਵੀਹਲ’ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਕਤ ਨਾਮ ਨੂੰ ਹੀ ਲੰਗਰ ਪਰੰਪਰਾ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦੱਸਿਆ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਪੰਗਤ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਵੰਡਣ ਵਾਲੇ ਲੰਗਰ ਨੂੰ ਫੂਡ ਜਾਂ ਭੋਜਨ ਦੱਸਣ ਦੀ ਕਮੇਟੀ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਲੰਗਰ ਵਿਵਾਦ ਉੱਤੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਬੰਗਲਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਹੈਡ ਗ੍ਰੰਥੀ ਦੇ ਪੱਖ ਤੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਬਹਿਸ ਨੂੰ ਗ਼ਲਤ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਵੀ ਕਮੇਟੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਹੈਡ ਗ੍ਰੰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਘਰ ਦੀ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਦਾ ਏਜ਼ਂਡਾ ਬੋਲਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਸਿਰਫ਼ ਗੁਰੂ ਦਾ ਏਜ਼ਂਡਾ ਬੋਲਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਜੀਕੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੈਡ ਗ੍ਰੰਥੀ ਸੰਜਮ ਅਧੀਨ ਲਹਿਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਉਹ ਬੋਲਣ, ਜੋ ਸੰਗਤਾਂ ਸੁਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।
Real Estate