ਤਿੰਨ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 452 ਸੈਂਪਲਾਂ ਦੀ ਕੋਰੋਨਾ ਰਿਪੋਰਟ ਆਈ ਨੈਗੇਟਿਵ :  ਡੀ.ਸੀ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ

354
ਹੁਣ ਤੱਕ 1453 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਏ ਸੈਂਪਲ ਲਏ ਵਿਚੋਂ 1028 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਅਤੇ 379 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਂਡਿੰਗ
ਫਿਰੋਜਪੁਰ, 8 ਮਈ (ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਜੋਸਨ) : ਜਿਲ੍ਹੇ ਲਈ ਇੱਕ ਰਾਹਤ ਭਰੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸਦੇ ਤਹਿਤ ਹੁਣ ਤੱਕ 1028 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੋਰੋਨਾ ਟੇਸਟ ਰਿਪੋਰਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚੋਂ 452 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾੰ ਵਿੱਚ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਈ ਹੈ । ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਸ਼੍ਰੀ ਕੁਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੁਲ 1453 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸੈਂਪਲ ਲੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਟੇਸਟ ਲਈ ਲੈਬੋਰੇਟਰੀ ਵਿੱਚ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ । ਇਸ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਲ 1028 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚੋਂ 452 ਨੈਗੇਟਿਵ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨਾੰ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 5 ਮਈ 2020 ਨੂੰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 576 ਨੈਗੇਟਿਵ ਕੇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਹੋਏ ਸਨ ਅਤੇ 8 ਮਈ 2020 ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹੋਈ ਜਿਲਾ ਪੱਧਰੀ ਰਿਪੋਰਟ  ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਹੁਣ ਕੁਲ 1028 ਨੈਗੇਟਿਵ ਕੇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਹੋ ਚੁਕੇ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਲੈਬੋਰੇਟਰੀਜ ਦੇ ਕੋਲ 379 ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਟੇਸਟ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਂਡਿੰਗ ਪਈ ਹੋਈ ਹੈ, ਜਿਨੂੰ ਛੇਤੀ ਹਾਸਿਲ ਕਰਣ ਲਈ ਲਗਾਤਾਰ ਲੈਬੋਰੇਟਰੀਜ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਸਾਧਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕੁਲ 44 ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜਿਟਿਵ ਮਰੀਜ ਰਿਪੋਰਟ ਹੋਏ ਸਨ, ਜਿਨਾੰ ਵਿਚੋਂ ਕੁਲ 42 ਐਕਟਿਵ ਕੇਸ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਜਦਕਿ ਇੱਕ ਮਰੀਜ ਦੀ ਫਰੀਦਕੋਟ ਮੇਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਮਰੀਜ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਪਰਮਜੋਤ ਸਿੰਘ ਇਲਾਜ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਬਿਲਕੁੱਲ ਠੀਕ ਹੋਕੇ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਛੁੱਟੀ ਲੈ ਕੇ ਘਰ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ । ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਡਾ. ਨਵਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਸਾਰੇ ਐਕਟਿਵ ਮਰੀਜਾਂ ਨੂੰ ਵਧਿਆ ਇਲਾਜ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਮਰੀਜਾਂ ਦੀ ਰੈਗੁਲਰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਆਦਾਤਰ ਮਰੀਜਾਂ ਨੇ ਇਲਾਜ  ਦੇ ਦਰਮਿਆਨ ਇੰਪ੍ਰੂਵਮੇਂਟ ਵਿਖਾਈ ਹੈ ।
Real Estate