ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਪਰਤੇ 20 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕੀਤਾ ਮੈਡੀਕਲ ਚੈਕਅਪ

567
ਮੁਦਕੀ ਟੋਲ ਪਲਾਜਾ ਉੱਤੇ ਕੀਤਾ ਮੈਡੀਕਲ ਚੈਕਅਪ,  ਫਿਰ ਘਰ ਵਿਚ ਕਵਾਰਨਟਾਈਨ ਕੀਤਾ
ਫਿਰੋਜਪੁਰ,  27 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਜੋਸਨ) : ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਪਰਤੇ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਜਿਲੇ ਦੇ ਸਾਰੇ 20 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 2 ਵਜੇ ਮੁਦਕੀ ਟੋਲ ਪਲਾਜਾ ਉੱਤੇ ਰਿਸੀਵ ਕੀਤਾ,  ਜੋਕਿ ਲਾਕਡਾਉਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਹਰਿਆਣਾ ਜਿਲੇ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਸਨ ।  ਨਾਇਬ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਸੁਖਚਰਣ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਨਾੰ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਪੁੱਜਣ ਤੇ ਰਿਸੀਵ ਕੀਤਾ ।
ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਸ਼੍ਰੀ ਕੁਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜਿਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਇਸ ਸਾਰੇ 20 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਪੇਸ਼ਲ ਬਸਾਂ ਤੈਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈ ਸੀ,  ਜੋਕਿ ਇਨਾੰ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਪਹੁੰਚੀ ।  ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਸਾਰੇ 20 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੇਡੀਕਲ ਚੈਕਅਪ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਵਲੋਂ ਸਬੰਧਤ ਟੇਸਟ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਦੇ  ਸਵੈਬ ਸੈਂਪਲ ਲੇ ਗਏ ।  ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਨਾੰ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ  ਦੇ ਵੱਖ- ਵੱਖ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਣ ਲਈ ਖਾਸ ਤੌਰ ਤੇ ਗਡਿਆਂ ਦਾ ਇਂਤਜਾਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਥੇ  ਇਨਾੰ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਅਗਲੇ 14 ਦਿਨ ਲਈ ਕਵਾਰਨਟਾਈਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਨਾੰ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ  ਤਹਿਤ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ 14 ਦਿਨ  ਦੇ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਵਾਰਨਟਾਈਨ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੂੱਜੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ,  ਜਿਸਦੇ ਤਹਿਤ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ,  ਰਾਜਸਥਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਸਪੇਸ਼ਲ ਬਸਾਂ ਤੈਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ  ਵੱਲੋਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਦੂੱਜੇ ਰਾਜਾਂ ਬਲਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਲਈ ਵੀ ਕਈ ਕਦਮ  ਚੁੱਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਇਸ ਕੜੀ ਵਿੱਚ ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ  ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਈਮੇਲ ਆਈਡੀ [email protected] ਵੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,  ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਹੋਏ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ਤਾਂਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਸਾੰਝੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਕਦਮ ਚੁਕੇ ਜਾ ਸਕਣ।
Real Estate