ਕੋਟਾ ਤੋਂ ਪਰਤੇ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਘਰ ਵਾਪਸੀ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ

634
ਫਿਰੋਜਪੁਰ,  27 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਜੋਸਨ) : ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਲਾਕਡਾਉਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਕੋਟੇ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਦੇ ਛੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਬੈਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਅੱਪੜਿਆ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਖਾਸ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਲਗਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਬਸਾਂ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਲੈ ਕੇ ਆਈਆਂ। ਘਰ ਵਾਪਸੀ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਬਲਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੀ ਖੁੱਲਕੇ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਵੀ ਕੀਤੀ। ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜਿਆਦਾਤਰ ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਕੋਟਾ ਵਿੱਚ ਮੇਡੀਕਲ ਅਤੇ ਇੰਜੀਨਿਅਰਿੰਗ ਦੀ ਪੜਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।
ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਕੈਂਟ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸਲੀਨ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਮੇਡੀਕਲ ਦਾਖਿਲਾ ਪਰਿਖਿਆ ਲਈ ਕੋਟਾ ਵਿੱਚ ਕੋਚਿੰਗ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ  ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ,  ਜਿਸਦੀ ਬਦੌਲਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਟਾ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾ ਸਕਿਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਰੇਕਫਾਸਟ, ਲੰਚ ਅਤੇ ਡਿਨਰ ਵੀ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਰਾਤ ਦੇ ਸਫਰ ਲਈ ਸਲੀਪਰ ਸੀਟਸ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।
ਇੱਕ ਹੋਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੀਪਿਕਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਵੀ ਮੇਡੀਕਲ ਪਰੀਖਿਆ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਕੋਚਿੰਗ ਖਤਮ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਮਗਰ ਲਾਕਡਾਉਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਸਮੇਤ ਉਹ ਕੋਟਾ ਵਿੱਚ ਫਸ ਗਈ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਦੋ ਰਾਹਤ ਦੀ ਸਾਂਹ ਲਈ,  ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲਗਿਆ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਸਪੇਸ਼ਲ ਬੱਸਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਜੋ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਈਆ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਉਸਦੇ ਲਈ ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜਾਰ ਹਨ । ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਪੰਜਾਬ-ਰਾਜਸਥਾਨ  ਦੇ ਬਾਰਡਰ ਤੇ ਵਿਵਸਥਿਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਹੇਲਥ ਚੈਕਅਪ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਸ਼ਲਾਘਾਯੋਗ ਹੈ । ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬਸ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ  ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਤੇਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਸੁਰਵੀ ਕੁਮਾਰ, ਵੇਦ ਬਜਾਜ਼ ਅਤੇ ਨੀਲਮ ਕੁਮਾਰੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਟੂਡੇਂਟਸ ਨੂੰ ਘਰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਖਾਸ ਉਪਰਾਲਾ ਦੱਸਿਆ । ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਪੁੱਜਣ  ਤੋ ਬਾਅਦ ਸਾਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚਾਣ ਲਈ ਜਿਲਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ, ਨਾਲ ਹੀ ਸਾਰੇ ਬੱਚੀਆਂ  ਦੇ ਮਾਂ-ਪਿਆ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਪੁੱਜਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੂਚਿਤ ਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ।
ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਸ਼੍ਰੀ ਕੁਲਵੰਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗੁਵਾਈ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ  ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਸਿਰਫ ਦੂੱਜੇ ਰਾਜਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਆਪਣੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਸਕੁਸ਼ਲ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਸਿਆ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਸਾਰੀ ਪਰਿਕ੍ਰੀਆ ਐਸਡੀਐਮ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਸ਼੍ਰੀ ਅਮਿਤ ਗੁਪਤਾ ਅਤੇ ਨਾਇਬ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਸ਼੍ਰੀ ਸੁਖਚਰਮ ਸਿੰਘ  ਚੰਨੀ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਵਿੱਚ ਸੰਪੰਨ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜੋਕਿ ਵਾਪਸ ਪਰਤਣ ਵਾਲੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਸਹਿਯੋਗ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।
Real Estate