ਡਾਕਟਰ ਨਿਯਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ ਦਾ  ਪਰਛਾਵਾਂ ਵੇਖ  ਵੀ ਕੰਬ ਜਾਂਦੇ ਹਨ – ਸ਼ਰਮਾ 

838
Anita Kumari Sharma

ਪਰਚੀ ‘ਤੇ ਦਵਾਈ ਲਿਖ ਕੇ ਆਪਣੀ ਭਾਰੀ ਫੀਸ ਵਸੂਲ ਰਹੇ ਹਨ।

ਲੁਧਿਆਣਾ – ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸਰਦਾਰ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ, ਰਾਜ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਅਤੇ ਨਰਸਿੰਗ ਹੋਮਜ਼ ਵਿਖੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਡਾਕਟਰ, ਗਲੀ  ਮੁਹੱਲੇ ਅਤੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਰੈਗੂਲਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹੱਥ ਲਗਾਨਾ ਤਾ ਦੂਰ ਮਰੀਜ਼ਾ ਦੇ ਪਰਛਾਵੇਂ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਕੰਵ ਜਾਂਦੇ ਹਣ।

ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਇਸ ਸਮੇਂ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰੀ ਸਹੂਲਤ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੌਸਮ ਬਦਲਣ ਤੇ ਖੰਘ ਜਾ  ਆਮ ਬੁਖਾਰ ਹੈ, ਫਿਰ ਇਹ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲੋਂ ਦਵਾਈਆਂ ਲੈਂਦੇ ਸਨ, ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਡਾਕਟਰ ਵਾਲਕੋਨੀ ਵਿਚ ਬੈਠ ਕੇ ਦੂਰੋਂ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ. ਸਿਰਫ ਕੰਪਾਉਂਡਰ  ਹੈਲਪਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ  ਹਣ ਅਤੇ ਡਾ. ਸਾਹਬ ਦੂਰੋਂ ਨੁਸਖ਼ੇ ‘ਤੇ ਦਵਾਈ ਲਿਖ ਕੇ ਆਪਣੀ ਪਰਚੀ  ਦੀ ਫੀਸ ਵਸੂਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਦਿਲਚਸਪ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਡਾਕਟਰ ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਨੋਟ ਆਪਣੇ ਜੈਬੋ ਵਿਚ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਕੀ  ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਮਾਇਆ ਦਾ ਕੋਈ ਡਰ ਨਹੀਂ ਲਗਦਾ।

ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਡਾਕਟਰ ਕੋਰੋਨਾ ਪੀੜਿਤ  ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿ ਕੇ ਦਿਨ-ਰਾਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜਨਤਾ ਤੋਂ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਇਕੱਠੇ ਕਰਕੇ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਅਤੇ ਨਰਸਿੰਗ ਹੋਮ ਬਣਾ ਕੇ, ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ  ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ  ਵਿਚ ਬੈਠ ਗਏ ਹਨ. ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਦੇ ਸਿਵਲ ਸਰਜਨਾਂ ਨੂੰ ਹਦਾਇਤ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੇ ਇਲੱਕੇ ਦੇ  ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਜਿਹੜਾ ਡਾਕਟਰ ਇਸਦਾ ਪਾਲਣ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਉਸਦਾ ਲਾਇਸੈਂਸ ਰੱਦ ਕਰਨ ਅਤੇ ਜਿਹੜੇ  ਡਾਕਟਰਾਂ ਕੋਲ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਿੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ  ਸਬਤੋ ਪਹਿਲਾ ਰਾਸ਼ਨ ਵੰਡਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਤੁਰੰਤ ਇਨ੍ਹਾਂ  ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿੱਟ ਖਰੀਦ ਕੇ ਦੇਣ ਤਾਂ ਜਿਹੜੇ ਡਾਕਟਰ ਕੋਰੋਨਾ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਡਰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਂਗ ਹੀ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਮੈਰਿਜ ਨੂੰ ਛੇਕ ਕਰਕੇ  ਦਵਾਈ ਦੇਣ।

Real Estate