ਅਮਰੀਕਾ- ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਭੇਂਟ ਚੜਿਆ ਦੋ ਵਾਰ ਉਲੰਪਿਕ ਚੈਪੀਅਨ

2023

ਮਰੀਕੀ ਬਾਸਕਟਬਾਲ ਲੀਗ ‘ਐਨਬੀਏ’ ਦੇ ਸਿਰਕੱਢ ਖਿਡਾਰੀ ਕੋਬੀ ਬਰਾਇਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਧੀ ਕੈਲੇਫੋਰਨੀਆ ‘ਚ ਇੱਕ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਹਾਦਸੇ ‘ਚ ਮਾਰੇ ਗਏ । ਬਰਾਇਨ , ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਿੱਜੀ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਸਫ਼ਰ ਕਰ ਰਹੇ । ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਦੀ 13 ਸਾਲ ਦੀ ਬੇਟੀ ਗਿਆਨਾ ਅਤੇ ਖੇਡ ਸਟਾਫ ਦੇ 7 ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਸਵਾਰ ਸਨ ।
ਪੁਲੀਸ ਮੁਤਾਬਿਕ ਕੈਲਾਬਸਾਸ ਵਿੱਚ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦੇ ਸੰਤੁਲਨ ਹਿੱਲ ਗਿਆ ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗਦੇ ਸਾਰ ਇੱਕ ਧਮਾਕੇ ‘ਚ ਤਬਾਹ ਹੋ ਗਿਆ । ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਸਾਰੇ ਯਾਤਰੀ ਮਾਰੇ ਗਏ।
ਕੋਬੀ ਬਰਾਇਨ ਕੌਣ ਸੀ ,
ਕੋਬੀ ਬਰਾਇਨ ਨੇ ਬਾਸਕਟਬਾਲ ਖਿਡਾਰੀ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੇ 20 ਸਾਲ ਲਾਸ ਏਜਲਸ ਲੇਕਸ ਟੀਮ ਨਾਲ ਬਿਤਾਏ । ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸਨੇ ਟੀਮ ਨੂੰ 5 ਵਾਰ ਚੈਪੀਂਅਨ ਬਣਾਇਆ । ਉਹ ਖੁਦ 2008 ਵਿੱਚ ਐਨਬੀਏ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੇ ਖਿਡਾਰੀ (ਐਮਬੀਪੀ) ਰਹੇ । ਇਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾ ਦੋ ਵਾਰ ਫਾਇਨਲਜ ਵਿੱਚ ਐਮਬੀਪੀ ਚੁਣੇ ਗਏ।ਬਰਾਇਨ ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਉਲੰਪਿਕ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ।
ਉਸਦਾ ਦਾ ਯਾਦਗਾਰੀ ਮੈਚ 2006 ਵਿੱਚ ਟੋਰਾਂਟੋ ਰੈਪਟਰਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਸੀ , ਜਦੋ ਉਸਨੇ ਲਾਸ ਏਜਲਸ ਲੇਕਸ ਵੱਲੋਂ 81 ਪੁਆਇੰਟ ਸਕੋਰ ਕੀਤੇ ਸਨ । ਉਹ ਅਪਰੈਲ 2016 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਫੈਸ਼ਨਲ ਕਰੀਅਰ ਤੋਂ ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋ ਗਏ ਸਨ।

Real Estate