ਬੋਲੇ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਪੋਰਨ ਵੈਬਸਾਈਟਾਂ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਕੇਸ ਕਹਿੰਦਾ ਸਬਟਾਈਟਲ ਵੀ ਲਿਖੋ

2608

ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਇੱਕ ਵਿਕਲਾਂਗ (ਬੋਲੇ) ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਤਿੰਨ ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੈਬਸਾਈਟਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਜਮਾਤੀ ਪੱਖਪਾਤ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਉਂਦਿਆਂ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ ਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਪਸਿਰਲੇਖਾਂ (ਸਬਟਾਈਟਲ) ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਉਹ ਵੈਬਸਾਈਟਾਂ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਸਮੱਗਰੀ ਦਾ ਪੂਰਾ-ਪੂਰਾ ਅਨੰਦ ਨਹੀਂ ਲੈ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਬਰੁਕਲਿਨ ਫੈਡਰਲ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦਾਇਰ ਇੱਕ ਪਟੀਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਯਾਰੋਸਲਾਵ ਸੂਰੀਜ ਨੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਾਇਰ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ‘ਅਮੇਰਿਕਨ ਵਿਦ ਅਯੋਗਿਡਕਟ ਐਕਟ (ਅਮਰੀਕਨ ਡਿਸਏਬਿਲਟੀ ਐਕਟ)’ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਸੂਰੀਜ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਫੌਕਸ ਨਿਊਜ਼ ਖਿਲਾਫ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਾਇਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਅਕਤੂਬਰ ਅਤੇ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਚ ਕੁਝ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ ਪਰ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕੇ। ਸੂਰੀਜ ਨੇ ਆਪਣੀ 23 ਪੰਨਿਆਂ ਦੀ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ, “ਉਪਸਿਰਲੇਖਾਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਬੋਲ਼ੇ ਅਤੇ ਘੱਟ ਸੁਣਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਵੀਡੀਓ ਦਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਨੰਦ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ ਜਦੋਂਕਿ ਆਮ ਲੋਕ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹਨ। ਸੂਰੀਜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੈਬਸਾਈਟਾਂ ਨੂੰ ਉਪਸਿਰਲੇਖ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਪੋਰਨ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਦੇ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੌਰੀ ਪ੍ਰਾਈਸ ਨੇ ਇਕ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਵੈਬਸਾਈਟ ਉੱਤੇ ਉਪਸਿਰਲੇਖ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਭਾਗ ਵੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਲਿੰਕ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

Real Estate