ਕਰਨਾਟਕ ਵਿਚਲੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਸੂਬੇ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਨਜ਼ਰਬੰਦ-ਕੇਂਦਰ (Detention Centre)

774

ਕਰਨਾਟਕ ਚ ਸੂਬੇ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਡੀਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਬੇਂਗਲੁਰੂ ਤੋਂ 30 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਸੋਂਡੇਕੋੱਪਾ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਦਾਅਵਾ ਕੀਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਡੀਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਚ ਵੀਜ਼ਾ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਰੁਕੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਜਾਂ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਡੀਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਚ ਕਈ ਕਮਰੇ, ਰਸੋਈਆਂ, ਵਾਸ਼ਰੂਮਜ਼ ਆਦਿ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਚ 30 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਡੀਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਪਹਿਰੇਦਾਰੀ ਲਈ 10 ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਵੀ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸੂਬੇ ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਸੀਐਮ ਜੀ ਕਰਜੋਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦਾ ਨਾਮ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਡੀਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਹੈ ਤੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਥੇ ਭੇਜਣ।
ਕਰਨਾਟਕ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸਾਮ ਚ ਇਕ ਵੱਡਾ ਡੀਟੈਂਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਬਣ ਕੇ ਲਗਭਗ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਉਸ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ ਵਿਵਾਦ ਹੋਇਆ ਸੀ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਚ ਕੋਈ ਨਜ਼ਰਬੰਦ-ਕੇਂਦਰ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Real Estate