ਨਿਰਭਿਆ ਕਾਂਡ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਫ਼ਾਂਸੀ ਦੇਣ ਦੀ ਉੱਠਦੀ ਮੰਗ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਰਹਿਮ ਦੀ ਅਪੀਲ

1150

2012 ਦੇ ਨਿਰਭਿਆ ਕਾਂਡ ਦੇ ਇੱਕ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਰਹਿਮ ਅਪੀਲ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੀ ਹੈ, ਇਹ ਅਪੀਲ ਉਸ ਸਮੇਂ ਆਈ ਹੈ ਜਦੋਂ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਗੈਂਗਰੇਪ ਤੇ ਕਤਲ ਮਗਰੋਂ ਨਿਰਭਿਆ ਕਾਂਡ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਫਾਂਸੀ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਉੱਠ ਰਹੀ ਹੈ । ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੂੰ ਨਿਰਭਿਆ ਕਾਂਡ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਰਹਿਮ ਦੀ ਅਪੀਲ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਹ ਰਹਿਮ ਅਪੀਲ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੂੰ ਭੇਜੇਗਾ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਰਹਿਮ ਦੀ ਅਪੀਲ ਰੱਦ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।
ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਸਮੂਹਕ ਬਲਾਤਕਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੈਟਰਨਰੀ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾੜਨ ਦੀ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਗੁੱਸਾ ਹੈ। ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਬਣਾਏ ਗਏ ਨਿਰਭੈ ਫੰਡ ਪ੍ਰਤੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਉਦਾਸੀਨਤਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਨਿਰਭਿਆ ਫੰਡ ਵਿਚੋਂ ਮਾਮੂਲੀ ਫੰਡ ਖ਼ਰਚ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਪਰ ਕਈ ਰਾਜ ਵੱਖੋ ਵੱਖਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੈਸਾ ਵੀ ਵਰਤਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫ਼ਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਡਾਕਟਰ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਈ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਇੱਕ ਤੱਥ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਰਾਜ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਥਾਪਤ ਨਿਰਭਿਆ ਫੰਡ ਦਾ ਪੈਸਾ ਖ਼ਰਚਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫ਼ਲ ਰਹੇ ਅਤੇ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਪੈਸਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਖ਼ਰਚਿਆ।

Real Estate