ਰਾਜਪਾਲ ਦਾ ਦਾਅਵਾ, ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੇ ਮੈਂਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਤੂੰ ਚੀਜ ਹੈ ਬੜੀ ਹੈ ਮਸਤ-ਮਸਤ” !

926

ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਚ ਸੂਬੇ ਦੇ ਰਾਜਪਾਲ ਜਗਦੀਪ ਧਨਖੜ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਨੂੰ ਕਈ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਦਿਆਂ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਟਵੀਟ ਚ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਕਿ ਦੀਦੀ ਨੇ ਉਸਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਤੂੰ ਚੀਜ਼ ਬੜੀ ਹੈ ਮਸਤ-ਮਸਤ’ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਟਵੀਟ ਚ ਧਨਖੜ ਨੇ ਇੱਕ ਬੰਗਾਲੀ ਅਖਬਾਰ ਦੀ ਖਬਰ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਰਾਜਪਾਲ ਦਾ ਨਾਮ ਲਏ ਬਿਨਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ। ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਫਿਲਮ, ‘ਤੂੰ ਚੀਜ਼ ਬੜੀ ਹੈ ਮਸਤ ਮਸਤ’ ਦਾ ਗੀਤ ਗਾਇਆ। ਧਨਖੜ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ‘… ਅਖਬਾਰ ਨੇ 27 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚ ਸੰਵਿਧਾਨ ਦਿਵਸ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕੀਤੀਆਂ ਸਨ। ਮਾਣਯੋਗ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਰਾਜਪਾਲ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ‘ਤੂੰ ਚੀਜ਼ ਬੜੀ ਹੈ ਮਸਤ ਮਸਤ’। ਮੈਂ ਇਸਦਾ ਉੱਤਰ ਦੇਣਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਸਮਝਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਹੈ। ਰਾਜਪਾਲ ਜਗਦੀਪ ਧਨਖੜ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਮਤਾ ਬੈਨਰਜੀ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸਤਿਕਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਸਲੀਕੇ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ। ਭਾਰਤੀ ਸੰਵਿਧਾਨ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਆਯੋਜਿਤ ਸੰਵਿਧਾਨ ਦਿਵਸ’ ਤੇ ਸੱਦੇ ਗਏ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੈਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕੋਈ ਸਿੱਧੀ ਗੱਲਬਾਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ। ਇੱਕ ਹੋਰ ਟਵੀਟ ਚ ਧਨਖੜ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਕਦੇ ਵੀ ਕੋਈ ਸਤਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਗੁਆਇਆ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਮਾਣਯੋਗ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਹੋਵੇ।” ਮੈਂ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਹੁਤ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਹੈਰਾਨ ਹਾਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੋਈ ਕਦਮ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕਿਆ ਤੇ ਮੈਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ। ਮੈਂ ਅਮਿਤ ਮਿੱਤਰਾ, ਪਾਰਥੋ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਮੰਤਰੀਆਂ, ਅਬਦੁੱਲ ਮੰਨਨ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ।

Real Estate