ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਅਮਰੀਕਾ ’ਚ 2 ਲੱਖ ਟੱਪੀ

933

ਖੋਜ ਕਰ ਰਹੇ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਅਮਰੀਕਾ ਚ ਦੋ ਲੱਖ ਤੋਂ ਪਾਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ। ਯੂਐਸ ਅੰਬੈਸੀ ਦੇ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਇਥੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਚ ਪੜ੍ਹ ਰਹੇ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਨਾਲੋਂ ਤਕਰੀਬਨ 3 ਫੀਸਦ ਵੱਧ ਕੇ 2,02,014 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਲਗਾਤਾਰ ਛੇਵਾਂ ਸਾਲ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਅਮਰੀਕਾ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ ਵਧੀ ਹੈ। ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਟੇਟ ਇੰਡੀਆ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਅਮਰੀਕੀ ਸਫਾਰਤਖਾਨੇ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਮੰਤਰੀ ਚੈਰੀਸ ਫਿਲਿਪਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਦੋਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਦਾ ਆਦਾਨ-ਪ੍ਰਦਾਨ ਉਸ ਨੀਂਹ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੇ ਸਾਡੀ ਰਣਨੀਤਕ ਇੱਕ ਭਾਈਵਾਲੀ ਬਣਦੀ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਚੰਗੀ ਸਿੱਖਿਆ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਇਸ ਨਿਵੇਸ਼ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਵਾਪਸੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।”ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਚ ਕੁੱਲ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਚ 18 ਫੀਸਦ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹਨ। ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅੰਡਰ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਇਹ ਤੀਸਰੇ ਨੰਬਰ ਤੇ ਹੈ।
ਸਭਿਆਚਾਰਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸਕੱਤਰ ਕਾਰਲ ਐਡਮ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਡੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਵਿਵਹਾਰਕ ਕਾਰਜਾਂ ਅਤੇ ਤਜ਼ਰਬੇ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਸੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਚ 7 ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਯੂਐਸ ਸਲਾਹ ਕੇਂਦਰ ਹਨ ਤੇ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਯੂਐਸਏ ਇੰਡੀਆ ਨਾਮਕ ਇਕ ਮੁਫਤ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ ਜੋ ਹੁਣ ਆਈਓਐਸ ਅਤੇ ਐਂਡਰਾਇਡ ‘ਤੇ ਉਪਲਬਧ ਹੈ।” ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅਮੈਰੀਕੀ ਕਾਲਜਾਂ ਅਤੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਨੇ 2018-19 ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਚੌਥੇ ਸਾਲ 10 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕੀਤੀ। ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਸੰਖਿਆ ਲਗਾਤਾਰ 13ਵੇਂ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਵਧੀ ਹੈ।ਅਮਰੀਕਾ ਚ ਬਹੁਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਚੀਨ, ਭਾਰਤ, ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ, ਸਾਊਦੀ ਅਰਬ, ਕਨੇਡਾ, ਵੀਅਤਨਾਮ, ਤਾਈਵਾਨ, ਜਪਾਨ, ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ ਅਤੇ ਮੈਕਸੀਕੋ ਵਰਗੇ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ, ਨਿਊ ਯਾਰਕ, ਟੈਕਸਸ, ਮੈਸਾਚਿਉਸੇਟਸ, ਇਲੀਨੋਇਸ, ਪੈਨਸਿਲਵੇਨੀਆ, ਫਲੋਰੀਡਾ, ਓਹੀਓ, ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਅਤੇ ਇੰਡੀਆਨਾ ਵਰਗੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਖੋਜ ਕਰਦੇ ਹਨ।

Real Estate