ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਡੇਗਣ ਲਈ ਡਟਿਆ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ

4039

ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਉੱਤਰ ਸਾਇਆ ਹੈ ਤੇ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਕ ਨਵੀਂ ਮੁਸੀਬਤ ਖੜ੍ਹੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਆਗੂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨੂੰ ਸੱਤਾ ਤੋਂ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ‘ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਮਾਰਚ’ ਰਾਹੀਂ ਸੜਕ ‘ਤੇ ਉਤਰ ਆਏ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦਾ ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਹੜੀ ‘ਫਰਜ਼ੀਵਾੜਾ’ ਕਰਕੇ 2018 ਦੀਆਂ ਆਮ ਚੋਣਾਂ ਚ ਸੱਤਾ ਚ ਆਈ ਹੈ। ਇਹ ‘ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਮਾਰਚ’ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਸੱਜੇ ਪੱਖ ਦੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਧਰਮਗੁਰੂ ਮੌਲਾਨਾ ਫਜ਼ਲੂਰ ਰਹਿਮਾਨ ਦੀ ਉਲੇਮਾ-ਏ-ਇਸਲਾਮ-ਫਜ਼ਲ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਕੱਢੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਮਾਰਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਇਸ ਮਾਰਚ ਚ ਫਜ਼ਲ ਨੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਮੁਸਲਿਮ ਲੀਡਰ-ਨਵਾਜ਼ (ਪੀ।ਐੱਮ।ਐੱਲ।), ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਪੀਪਲਜ਼ ਪਾਰਟੀ (ਪੀਪੀਪੀ) ਅਤੇ ਅਵਾਮੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਾਰਟੀ (ਏ ਐਨ ਪੀ) ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਇਮਰਾਨ ਖ਼ਾਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਤਹਿਰੀਕ-ਏ-ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਗਿਰਾਉਣ ਲਈ ਮਾਰਚ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ।
ਪੀਐਮਐਲ-ਐਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ਼ਾਹਬਾਜ਼ ਸ਼ਰੀਫ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਮਾਰਚ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਅਸੀਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਇਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਤੋਂ ਅਜ਼ਾਦ ਨਹੀਂ ਕਰ ਲੈਂਦੇ।

Real Estate