ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਭਾਜਪਾ ਲਈ ਜਨਤਕ ਚੇਤਾਵਨੀ – RSS

1143

ਆਰਐਸਐਸ ਦੇ ਅਖ਼ਬਾਰ ‘ਪਾਂਚਜਨਯ’ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਲਈ ਜਨਤਕ ਚੇਤਾਵਨੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ‘ਹਰਿਆਣੇ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਜਨਤਕ ਚੇਤਾਵਨੀ’ ਸਿਰਲੇਖ ਹੇਠ ਮੁੱਖ ਪੱਤਰ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਇੱਕ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਦਾ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਰਥ ਇਹ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹਨ, ਬਲਕਿ ਸਰਕਾਰ ਵਿਰੁੱਧ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਫਤਵੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਜਨਤਕ ਚੇਤਾਵਨੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਸੰਘ ਦੇ ਮੁੱਖ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਵਾਲ ਉਠਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ 2019 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧਿਆ ਵੋਟ ਫੀਸਦੀ ਆਖਰ ਵਧੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸੀਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਬਦਲਿਆ ਜਾ ਸਕਿਆ? ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਬਹੁਮਤ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣ ਲਈ ਭਾਜਪਾ ਦੀਆਂ ਕਮਜ਼ੋਰੀਆਂ ਦੇ ਕੁਝ ਕਾਰਨ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਖੱਟਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੱਤ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦਾ ਚੋਣ ਹਾਰ ਜਾਣਾ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸਰਕਾਰ ਚਲਾਉਣ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਰਾਹ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਬਣਿਆ। ਪਿਛਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਤਜਰਬਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮੂਡ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਉਹ ਆਦਰਸ਼ਵਾਦੀ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਰਹੇ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਵਧੀਆ ਸੀ, ਪਰ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਰਾਹਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਰਹੀ ਸੀ।ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਟਿਕਟਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਤੋਂ ਚੂਕ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਟਿਕਟ ਨਾ ਮਿਲਣ ਉੱਤੇ ਬਾਗ਼ੀ ਹੋ ਕੇ ਚੋਣ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਉਤਰੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਪੰਜ ਜਿੱਤ ਗਏ। ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵੱਧ ਭਰੋਸੇ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦਾ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

Real Estate