ਚੰਨ ‘ਤੇ ਰਾਕੇਟ ਜਾਣ ਨਾਲ ਢਿੱਡ ਨਹੀਂ ਭਰਦਾ – ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ

820

ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਲਾਤੂਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਰੈਲੀ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਦੌਰਾਨ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਬੋਲਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਗੱਲ ਹੋਵੇਗੀ ਪਰ ਜੋ ਜਨਤਾ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਸੁਣਾਈ ਨਹੀਂ ਦੇਵੇਗਾ। ਸਾਰੀ ਦੀ ਸਾਰੀ ਚਾਇਨਾ ਦਾ ਕੰਪਨੀ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਕੋਈ ਵੀ ਵਸਤੂ ਖਰੀਦੋ, ਉਸ ਉੱਤੇ ਮੇਡ ਇਨ ਚਾਈਨਾ ਲਿਖਿਆ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਫ਼ੈਕਟਰੀਆਂ ਬੰਦ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਚੀਨ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰੀਆਂ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਰਾਕੇਟ ਜਾਣ ਨਾਲ ਢਿੱਡ ਨਹੀਂ ਭਰਦਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਇਸ਼ਾਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚੰਦਰਯਾਨ -2 ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਅਸਫ਼ਲ ਦੱਸਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 2 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਰਾਕੇਟ ਨਹੀਂ ਬਣਦਾ। ਂਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਪੁੱਛੋ ਕਿ ਜਨਤਾ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਕੀ ਹੈ। ਇਕ ਸੈਕਿੰਟ ਵਿੱਚ ਜਵਾਬ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਪੁੱਛੋ ਕਿ ਕੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਪੁੱਛੋ ਤਾਂ ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਪਰ ਤੁਸੀਂ ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਨਾ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੀ ਗੱਲ ਸੁਣਾਈ ਦੇਵੇਗੀ। ਮੀਡੀਆ ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਕਦੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੁਣਿਆ ਹੈ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਮਾਫ਼ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਨਹੀਂ।

Real Estate