ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੇ ਪਈ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੀ ਮਾਰ : ਦੁੱਧ 120 ਰੁਪਏ ਲੀਟਰ, ਫਲ ਸਬਜੀਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਆਸਮਾਨ ਤੇ

5139

ਇਹਨਾਂ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਆਮ ਲੋਕ ਫਲ, ਸਬਜ਼ੀ ਅਤੇ ਦੁੱਧ ਨੂੰ ਤਰਸ ਰਹੇ ਹਨ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਮੁਦਰਾ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਆਪਣੇ ਸਭ ਤੋਂ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ਉਤੇ ਆ ਗਈ, ਮਹਿੰਗਾਈ ਆਪਣੇ ਰਿਕਾਰਡ ਪੱਧਰ ਉਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਉਰ ਓ ਕੁਰੈਸ਼ੀ ਨਾਮ ਦੇ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀਨੇ ਫਲਾਂ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਟਵੀਟ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਕੁਰੈਸ਼ੀ ਮੁਤਾਬਕ, ਪਾਕਿਸਾਤਨ ਵਿਚ ਹੁਣ ਫਲ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀ ਖਾਣਾ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਬਸ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਥੇ 360 ਰੁਪਏ ਦਰਜਨ ਸਤਰੇ, 150 ਰੁਪਏ ਦਰਜਨ ਕੇਲੇ, ਨਿੰਬੂ ਅਤੇ ਸੇਬ 400 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਵਿਕ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਥੇ ਮਟਨ ਦਾ ਭਾਅ 1100 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਤੇ ਚਿਕਨ 320 ਰੁਪਏ ਕਿਲੋ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਕ ਲੀਟਰ ਦੁੱਧ ਲਈ 120 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਪੈ ਰਹੇ ਹਨ।
ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਹੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੁਦਰਾਕੋਸ਼ (ਆਈਐਮਐਫ) ਨਾਲ ਤੇ ਅਰਬ ਡਾਲਰ ਦੇ ਰਾਹਤ ਪੈਕੇਜ ਉਤੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਹਿਮਤੀ ਬਣੀ ਹੈ। ਆਈਐਮਐਫ ਡੀਲ ਹੋਣ ਦੇ ਚਾਰ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਹੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਅਰਥ ਵਿਵਸਥਾ ਡਗਮਗਾਤੀ ਦਿਖ ਰਹੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਰੁਪਏ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 148 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਡਾਲਰ ਉਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੁਪਏ ਇਸੇ ਹਫਤੇ 141 ਪ੍ਰਤੀ ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਆਇਆ ਸੀ।

Real Estate