ਚੋਣ ਜਾਬਤਾ : 50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੈ ਕੇ ਨਾ ਚਲੋ !

1756

ਆਮ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੋਣ ਜਬਤਾ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਬਾਅਦ ਆਮਦਨ ਵਿਭਾਗ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਗਦੀ ਲੈ ਕੇ ਚੱਲਣ ਉਤੇ ਆਮਦਨ ਕਰ ਵਿਭਾਗ ਇਸਦੇ ਸ੍ਰੋਤ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਮਕਬੂਲ ਆਲਮ ਰੋਡ ਸਥਿਤ ਆਮਦਨ ਭਵਨ, ਵਾਰਾਨਸੀ ਵਿਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਟੀਮਾਂ ਦੇ ਗਠਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਕ ਮੀਟਿੰਗ ਹੋਈ ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਸੂਚਨਾ ਭੇਜ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਆਮਦਨ ਵਿਭਾਗ ਇਕ ਦੋ ਦਿਨ ਵਿਚ ਟੀਮਾਂ ਦਾ ਗਠਨ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉਤੇ ਏਡੀਆਈ ਵਿੰਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨਗੇ।ਆਮਦਨ ਵਿਭਾਗ 10–12 ਟੀਮਾਂ ਦਾ ਗਠਨ ਕਰੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੋਂ ਦੋ ਟੀਮਾਂ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉਤੇ ਤੈਨਾਤ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਏਅਰਪੋਰਟ ਇੰਟਲੀਜੈਂਸ ਯੂਨਿਟ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੋ ਸਿਫਟਾਂ ਵਿਚ ਏਅਰਪੋਰਟ ਉਤੇ ਡਿਊਟੀ ਤੈਅ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ, ਬੱਸ ਅੱਡਿਆਂ ਉਤੇ ਆਮਦਨ ਕਰ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਵੱਲੋਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। 50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਗਦ ਹੋਣ ਉਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸਦੇ ਕਾਗਜਾਤ ਵੀ ਨਾਲ ਰੱਖਣੇ ਹੋਣਗੇ।

Real Estate